Announcement

Collapse
No announcement yet.

8400 or 9450 อันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8400 or 9450 อันไหนดีครับ

คือเอามาใช้เล่นเกมเป็นหลักนะครับ แต่อยากอัพครั้งเดียวแล้วใช้ไปนานๆ 2-3 ปีขึ้นไปเลย

เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆครับ ว่าควรจะใช้อันไหนดี

งบพอทั้งสองอันอยู่แล้วครับผม

เพื่ออนาคตก้อ Q9450 ไปเลยคับ
    ไปได้อีกนาน แต่ตอนนี้เกมมันไม่support สี่หัวซักเท่าไหร่
    เลยเจ้า e8400 ดูจะคุ้มกว่าแค่นั้นเองในตอนนี้

Comment

ราคามันต่างกันเยอะป่าวอ่ะ ถ้าต่างเยอะเอาไปถมทับกับอุปกรณ์อื่นดีกว่า

Comment

E8400 ราคา 6,650
        Q9450 ราคา 11,800

ผมว่าแนะนำ E8400 แล้วไปลงการ์ดจอน่าจะดีกว่านะครับ เพราะแค่ E8400 ก็เพียงพอแล้ว

อ้างอิงราคาครับ :

Comment

เล่น 4 หัวเลยคับ 9450

Comment

9450 ครับ แพงกว่า

Comment

เล่นเกมส์ E8400 7000-. ลื่นสุดๆละ
              ทำงานด้วยเล่นเกมส์ด้วย Q9450 คลอบคลุม แต่ไม่ค่อยคุ้มค่า 12000-.

แต่ถ้างบเยอะจัด Q9450 เลยคับทำได้หมดไม่แพ้ E8400 แน่นอน

Comment

ถ้าใช้อีกนานQ9450ดีกว่าเพราะต่อไป 4 หัวคงเห็นโปรแกรมต่างๆเกมส์ซัฟฟอร์ตมากขึ้น

Comment

ขอบคุณคร้าบบ ^ ^

งั้นผมคงซื้้อ 9450 ครับ เพราะยังงัยซื้อเจ้า 4870 ราคามันไม่แพงมากอยู่แล้ว

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by volkzzz View Post
                    ขอบคุณคร้าบบ ^ ^

งั้นผมคงซื้้อ 9450 ครับ เพราะยังงัยซื้อเจ้า 4870 ราคามันไม่แพงมากอยู่แล้ว

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
                    ราคาไม่แพงมาก รวยแฮะ

Comment

จริงครับ 9450 ครอบคลุมแต่ไม่ค่อยคุ้มค่า

Comment

8400

Comment

Originally posted by ononet View Post
                          ราคาไม่แพงมาก รวยแฮะ
                          ที่บอกว่าไม่แพงมาก เพราะว่าตอนแรกเล็ง 9800GTX ไว้น่ะครับ

เลยตั้งงบไว้สูงกว่าตอนนี้ที่เล็ง 4870 ครับ

ไม่ได้รวยหรอก แหะๆๆๆ ^ ^"

แล้วถ้าใช้ 8400 นี่จะอยู่ได้อีกนานมั้ยครับ??

Comment

เป็นผมเอา 9450 ใช้งานได้หลากหลายดี

Comment

ที่แน่ๆถามผิดคู่คับ
                              E8400vsQ6600 หรือไม่ก็ Q9300vsQ9450
                              ถ้าถามว่าเอาอันไหนดีเพราะใช้ยาวเลย 3 ปีก็เอา Q9450 ไปเลยคับ
                              พูดง่ายๆคือเอาใหม่สุดตอนนี้ไว้ก่อนคับ

Comment

Working...
                              X