overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: รายงานตัว~ Moddingและจัดสายไฟรับหน้าร้อนครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Default รายงานตัว~ Moddingและจัดสายไฟรับหน้าร้อนครับ

วันนี้ลงตัวเมืองซื้อของมาโมซักนิดนึง รับหน้าร้อนครับ มาดูกันเลยว่ามีอะไรบ้าง

ไล่จากซ้ายไปขวาก็
    - A.C.Ryan Black Fire4 พัดลม12CM 2000รอบ UL LED + UV Sensitive
    - น๊อตแบบเอามือหมุนจาก Sharkoon
    - น๊อตยาง(กันสะเทือน) จาก...ไม่รู้ยี่ห้อคับ แต่เป็นUV Sensitive
    - Fan Filterจาก Akasa ตัวนี้ถอดFilterมาล้างได้ สะดวกดีครับ
    - Zalman Fan Mate2 ตัวปรับรอบพัดลมจากZalman

มาดูรายตัวกันเลยครับ

ก่อนอื่นเอาพัดลมติดเข้าไปก่อน แล้วลองเทสดูครับ

จากที่ปกติพัดลมนี้ก็เสียงโคตรดังอยู่แล้ว เจอFilterเข้าอีก... งานนี้ไม่ต้องนอนครับ แต่ก็เอาFan Mate2 ติดเข้าไปช่วยปรับรอบได้ เงียบไปเยอะครับ มันร้อนมากๆค่อยเปิดเต็มที่

จัดสายไฟกันเลย

อีกด้านเนื่องจากรื้อพัดลมตัวเก่าออก(ตัวเก่าเป็นAkasa 1400รอบเสียงเบาสุดๆ) แล้วก็เอาBlack Fire4ใส่ลงไปแทน

รูปเต็มๆกับเคสThermal Take Mamboครับ

ปิดท้ายด้วยน๊อตจากSharkoon

ติชมกันได้เลยครับ

OverclockZone Member bignote's Avatar
    เตรียมตัว..ออกไปเผชิญชีวิตจริงซะที

สะอาดดีจังคับ แต่ผมว่า.. สายต่างๆ มันยังฟุ้งๆ อยู่อ่ะคับ

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

น๊อตสวยๆ
    ว่าแต่ไอตัวดำๆนี้ปรับรอบพัดลมถูกปะครับ

OverclockZone Member etaoat's Avatar

สวยครับๆ พัดลมสีเขียว ปี๋ ได้ใจมากๆ และก็ตัวกรองฝุ่นพัดลมอะครับราคาเท่าไร
    ละไปซื้อที่ไหนครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

เอ่อ... แบบว่าไม่ได้อยู่ที่ไทยอ่ะนะครับ พัดลมผมสั่งที่ร้านมา ราคา1.9ยูโร ก็ประมาณ100นึงอ่ะครับ

สายไฟค่อนข้างแข็ง บิดยากครับเลยได้เท่านี้หล่ะ อย่างน้อยก็เอาไปยัดไว้ข้างเคสได้90%ละ ที่เหลือก็แค่สายSATAที่ปล่อยไว้ ไม่อยากเอาไปมัดรวมอ่ะครับ

กล่องดำๆนี่Zalman Fan Mate2น่อ ปรับรอบพัดลมครับ

ปล. เทสกล้องใหม่ด้วยครับ ยังถ่ายไม่ค่อยคล่องเลย ภาพก็ออกมาแปลกๆแบบนี้หล่ะ

OverclockZone Member nunayooh's Avatar

สวยคับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

สวยงามดีครับ

OverclockZone Member magnetic's Avatar

สวยๆๆชอบๆ

OverclockZone Member vorakit1's Avatar
    นวนคร ลำลูกา ไฮเทค

อยากได้น็อตมั่งงะ เท่าไรครับ ซื้อที่ไหน

OverclockZone Member tee0's Avatar

แล้วน๊อตยางได้ใช้เปล่าครับเนี่ย

กลับมาดู อิๆ

สรุปน๊อตยางยังไม่ได้ใช้เลยครับ จะเอามาใส่พัดลมด้านหลัง มันดันใส่กันไม่ได้ เพราะพัดลมของTTมันไม่มีรู ตรงที่ใส่น๊อตมันเป็นแท่งเลย.. สรุปว่าสั่งซื้อมาเสียตังค์ฟรีไป55บาทT-T

OverclockZone Member nanahara's Avatar
    หน่วยการประชุม คณะแพทยศาสตร์ศิราช

ท่านที่กรอง ซื้อที่หนาย เหรอ ราคาเท่าไหร่ พัดลม แสบดี

Fan FilterของAkasaสั่งจากเวปครับ (ผมไม่ได้อยู่ที่ไทยน่อ) ส่วนพัดลมนี่ ของA.C.Ryan รุ่น Black Fire4 ครับ
    คิดว่าน่าจะสั่งได้ทั้งหมดจากeBayน่อ (ผมสั่งเวปท้องถิ่นเอา)

OverclockZone Member nanahara's Avatar
    หน่วยการประชุม คณะแพทยศาสตร์ศิราช

เทพ Inter นี่เอง Thank You เยย

OverclockZone Member abb-bey's Avatar

เขียวดีคับ...

OverclockZone Member Capuchino's Avatar
    เดิมๆ รอเขากลับมา

สวยครับ

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

เอาสายพัดลมด้านหน้าที่มัดอยู่ไปเก็บอีกด้าน เอามัดสายอีกนิด แหล่มเลย

thaiwebon's Avatar

ส่วนตัวคิดเอาสายจาก psu มัดรวมๆกันแล้วกองไว้สูงๆก็จะดีนะครับ
    แล้วก็สาย Sata เอารวมไว้อีกด้านให้หมดเลยก็ดีนะครับ หุหุ
    อ้อ.. แล้วสายจากพัดลมตัวใหม่ของท่านเอาไปซ่อนไว้อีกด้านหรือว่าไว้ใต้พัดลมก็น่าจะดูเป็นระเบียบมากขึ้นนะครับ

ปล.ชอบพัดลมจัง สีสวยมากๆๆๆๆๆ หุหุหุ

Bookmarks

Bookmarks