ใช้ S41 - 357 มาได้ซักระยะนึงแล้วครับ ผมได้ลองใช้การ อัดเสียงผ่านไมค์ของตัว notebook เอง (ไม่มีการต่อไมค์เพิ่มเติมแต่อย่างใด) แต่ผลปรากฎว่า เสียงไมค์มีเสียงเบามากครับ แทบไยม่ได้ยินเลย เป็นเพราะตัว Realtek Audio Driver ที่เค้าแถมมาให้หรือเปล่าครับ เพราะถ้าลองอัดเสียงจากเพลงที่เปิดฟัง จะได้เสียงดังมากเหมือนลำโพงแตกเลย แต่พอลองอัดเสียงคนเพียวๆ กลับเบามากเลยครับ มีวิธีแก้แนะนำตรงไหนหรือเปล่า่อ่ะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ