Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง Workgroup หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง Workgroup หน่อยครับ

คือพอดีว่า ผมมีเครื่องที่ร้านอยู่ 14 เครื่อง ถ้าเปิด 10 เครื่อง ก้อสามารถให้ทุกเครื่อง Print งานหรือ ใช้ Drive ที่ผมเปิดแชร์ไว้ให้ได้ แต่ถ้าเกิน 10 เมื่อไหร่ เครื่องที่เปิดหลัง 10 เครื่องนี้ จะไม่สามารถ Print หรือว่าใช้ Drive ที่แชร์ ได้เลยครับ ที่ Router ผมก้อตั้ง IP ไว้ประมาณ 50 เครื่องแล้ว เลยไม่แน่ใจอ่ะครับ ว่าเกิดปัญหาจากอะไร ระบบที่ผมใช้อยู่ ผมใช้เป็นแบบ Workgroup ธรรมดาอ่ะครับ ไม่ได้ทำเป็น Server

รบกวนช่วยแนะนำให้ผมหน่อยครับ จักขอบพระคุณยิ่งครับ
Working...
X