overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 88

Thread: Diy สติกเกอร์ ให้อยู่กับเรานานๆ และเหมาะกับคนขี้เบื่อ

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

Default Diy สติกเกอร์ ให้อยู่กับเรานานๆ และเหมาะกับคนขี้เบื่อ

สวัสดีครับ พี่น้อง

วันนี้ผมมี ไอเดียดีๆ มาเสนอครับ เหมาะกับคนชอบติดสติกเกอร์ที่แถมมาจากพวก CPU Mainboard
    เป็นอย่างยิ่งเลยครับ และยิ่งเหมาะกับพวกขี้เบื่อด้วย
    แถมยังเอาออกมาขายต่อได้ด้วยนะ

เริ่มกันเลยนะครับ ดูภาพประกอบตามไป ก็ถึงบางอ้อ แล้วครับ

อุปกรณ์
    1 สติกเกอร์ที่คุณอยากจะติดกับ computer แต่กลัวเสียของ
    2 แม็กเน็ท ที่แถม มาตอนพวกคุณไปดูหนังโรงมา
    3 คัตเตอร์ คมๆๆๆ
    4 ครีม สเตคลีน ขวดสีขาว ฝาสีฟ้า นั้นแหละ

ภาพที่ 1 แสดงการลอกหน้าแม็กเน็ทออกมา ให้เหลือแต่สีดำๆ
    จากซ้ายก่อนลอก และขวาสุด ลอกจนเหลือแต่เนื้อใน
    ในระหว่างการลอก อาจจะพึ่ง ครีมสเตคลีนในการช่วยลอก ด้วย ก็จะทำให้ง่ายขึ้น

นำสติกเกอร์สุดที่รักมาติด และใช้คัตเตอร์คมๆ กรีดตามขอบซะ
    เด็กๆ ระวังด้วยล่ะ เด๋วจะได้ นิ้วตัวเองแทน

นำมาใช้งาน ได้ตามปกติ อ้า ติดได้ัทั่วเคสเลยนะเนี้ย
    ติดได้ ย้ายที่ได้ ไม่ซ้ำซากจำเจ

เบื่อนัก ก็ย้ายที่ซะเลย

สุดท้ายก็อย่าลืมว่า มันติดกับวัสดุ พลาสติก อลูมิเนียม ไม่ได้ ใครใช้อยู่ก็อดนะจ๊ะ
    Last edited by maoking; 22 May 2009 at 17:24:23.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไอเดียเข้าท่างับ .... ติดฝาด้านข้างเคสกันให้เต็มเลยที่นี้

OverclockZone Member tom-cat's Avatar

เยียม มากๆๆๆ

OverclockZone Member gofaster's Avatar
    ร่มเกล้า ลาดกระบัง

iDea เข้าท่าครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

แหล่มเลย ขอเลียนแบบบ้างนะครับ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

เซรงครับท่าน ทำไม่ได้ ใช้เคส อคิริค ซวยไป คิคิ อิกเครื่องก้เคส ASUS VENTO พลาสติคทั่งกรอบติดไม่ได้อีก ซวยซ้ำสอง
    Last edited by pungpond999; 8 Jul 2008 at 01:50:05.

cap_zone's Avatar

Talking

อิอิ ผมไปแกะออกจากฝาข้างตู้เย็นมาตัดเมื่อกี้เลย555

คราวนี้เปลี่ยนเคสก็ไม่ต้องกลัวแล้ว

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by cap_zone; 28 Nov 2008 at 02:44:58.

OverclockZone Member viva's Avatar

ไอเดียเยี่ยมมาก...

OverclockZone Member endindeath's Avatar

OverclockZone Member Ashole's Avatar

บรรเจิดแห่งไอเดีย แต้ๆๆ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ก็หลักการก็คือ การเอาสติกเกอร์ติดบนแม่เหล็ก - แล้วเอาแม่เหล็กไปแปะบนเคส
    ใช่ไหมครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member maoking's Avatar

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    ก็หลักการก็คือ การเอาสติกเกอร์ติดบนแม่เหล็ก - แล้วเอาแม่เหล็กไปแปะบนเคส
    ใช่ไหมครับ
    ถูกต้องเลยครับ

Quote Originally Posted by cap_zone View Post
    อิอิ ผมไปแกะออกจากฝาข้างตู้เย็นมาตัดเมื่อกี้เลย555

คราวนี้เปลี่ยนเคสก็ไม่ต้องกลัวแล้ว

ขอบคุณมากครับ
    พี่น้องครับ ทำไมมันเยอะจังครับ

OverclockZone Member eak5555's Avatar

ช่างคิดจิงน้อ พ่อคุน

OverclockZone Member Anchor_T's Avatar
    บ้านโป่ง-ปริมณฑล-นครศรีธรรมราช

ไม่ทันแล้วอ่า ผมติดดิบๆบนเคสไปซะแล้ว อย่างงี้มีวิธีลอกติดใหม่แบบไม่เสียของมั๊ยครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เจ๋งดีครับ

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

เจ๋งเลยๆ ขอบคุณที่แบ่งปันไอเดียครับ

OverclockZone Member pongsapat's Avatar

ไอเดียขั้นเม็พ

OverclockZone Member man10u's Avatar

Quote Originally Posted by pungpond999 View Post
    เซรงครับท่าน ทำไม่ได้ ใช้เคส อคิริค ซวยไป คิคิ อิกเครื่องก้เคส ASUS VENTO พลาสติคทั่งกรอบติดไม่ได้อีก ซวยซ้ำสอง
    ก็เอาเหล็กอีกอันไปติดด้านหลังเลยครับ

อะคีลิค กับ พลาสติก ก็แย่หน่อยนะ

ว่าแล้วก็ตั้งรับ Asus Vento ซะเลยดีไหมเนี้ย คุคุคุุ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks