ใช้เน็ตของ true คับ แล้วเซ็ต router belkin เพื่อให้เล่นเน็ตได้ 2 เครื่อง ครั้งแรกเล่นเน็ตได้ประมาณ 10-20 นาที ไฟสัญญาณโทรศัพท์ก็ดับ แต่ไฟเพาเวอร์ของ router ยังติดอยู่ แล้วที่คอมก็ขึ้น network unplug เหมือนกับว่าไม่ได้ต่อเน็ตเวิร์คไว้ ลองดึงปลั๊กไฟออกแล้วเสียบใหม่ทีนี้เล่นไม่เกิน 5 นาทีไฟสัญญาณก็ดับตลอดเลยครับ ทำอยู่หลายครั้งก็เป็นแบบเดิม เอา router ไปเปลี่ยนตัวใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ลองเปลี่ยนเครื่องคอมอีกตัวมาเซ็ตก็เหมือนเดิม
ปัญหาแบบนี้มันเป็นที่อะไรกันแน่ครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ