Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hard Disk 3 ลูก จะทำ RAID "0" ได้ไหม???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กรรมเวร
    อ่านผิดซะแล้ว
    ขอโทษจขกทด้วย
    ข้างบนไม่ลบนะ
    ประจานตัวเอง

Comment

Raid ทำได้สูงสุด 4 ลูกครับ แต่ ข้อจำกัดของมัน คือมัน ใช้งานไม่ได้บ่อยๆมากและ ต้องลงwin ใหม่หมด รวมทั้งข้อมูล ที่ formatทิ้งไป ถ้าพึ่งเริ่มใช้งาน ไม่แนะนำ Raidครับ

Comment

Originally posted by Sellitem View Post
        Raid ทำได้สูงสุด 4 ลูกครับ แต่ ข้อจำกัดของมัน คือมัน ใช้งานไม่ได้บ่อยๆมากและ ต้องลงwin ใหม่หมด รวมทั้งข้อมูล ที่ formatทิ้งไป ถ้าพึ่งเริ่มใช้งาน ไม่แนะนำ Raidครับ
        แสดงว่าผมดวงดี ใช้มาหลายปีไม่เคยมีปัญหา

Comment

เรื่องพังไม่พังมันอยู่ที่ดวงจริงๆครับ

ผมใช้ raid0 มา เกือบ 5 ปีละ ยังไม่เคยพังเลย

Comment

Working...
          X