Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต 2m ใช้ 2 เครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต 2m ใช้ 2 เครื่อง

ผมจะต้องทำยังไงบ้างครับ

แบบว่า จะติดเน็ต 2m ให้ใช้ได้ 2 เครื่อง

ผมไม่ค่อยมีความรู้ครับ

แบบว่า ห้องผมเป็นคนติดเน็ต ห้องข้าง ๆ เขาจะขอพ่วงด้วยครับ

แล้วสามารถทำแบบนี้ได้มั้ยครับ ?

- เวลาผมจะเล่นเน็ตที่เครื่องผมเอง ผมสามารถต่อเน็ตเล่นได้ (ถ้าเขาอยู่ห้อง เขาสามารถใช้ร่วมกับผมได้)

- เวลาผมไม่อยู่ ห้องข้าง ๆ สามารถต่อเน็ตเล่นเองได้ที่ห้องเขา

คือ จะทำให้ทั้ง 2 เครื่อง สามารถ connect เน็ต ณ. เครื่องตัวเองได้ทั้งคู่เลย ได้เปล่าครับ

อย่าไปพ่วงกับคนอื่นเลย อึดอัดป่าวๆ ไม่ได้เห็นแก่ตัว แต่ปัญหาเกิดแน่นอน

Comment

ใช้เราท์เตอร์ไป เวลาเปิดเครื่องมา ก็เล่นเน็ทได้เลย

แต่ถ้าเค้าโหลดอะไรไว้ คุณก็จะเล่นอะไรไม่ได้เลยเหมือนกันนะ

เพราะเค้าดึงเน็ทคุณไปหมดแล้วน่ะ ^^

Comment

โดน มาละ อึดอัด ชิบ ใช้เร้าเตอร์ ใครมีวิธีแยกบ้าง

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
          ใช้เราท์เตอร์ไป เวลาเปิดเครื่องมา ก็เล่นเน็ทได้เลย

แต่ถ้าเค้าโหลดอะไรไว้ คุณก็จะเล่นอะไรไม่ได้เลยเหมือนกันนะ

เพราะเค้าดึงเน็ทคุณไปหมดแล้วน่ะ ^^
          เราท์เตอร์นี่ไม่ต้องต่อเน็ตหรือคับ เปิดเครื่องมาใช้เน็ตได้เลยหรอ ?

(ห้องข้าง ๆ เค้าเป็นญาติผมหน่ะ -*-)

จริง ๆ น่ะ ห้องผมติด เพราะเป็นเจ้าของบ้าน แต่พี่เค้าจ่าย เค้าจะให้แลนกันเพราะเวลาใช้งานจะได้ไม่ต้องติดเน็ต 2 ห้อง

พี่เค้ามาขอเช่าห้องข้าง ๆ อยู่น่ะครับ

Comment

เราติดเน็ตเราจะได้เราท์เตอร์อยู่แล้ว และส่วนมากจะเป็นแบบพอร์ตเดียว ถ้าจะทำให้เล่นพร้อมกันได้มากกว่า1เครื่องก็ต้องใช้เราท์เตอร์มากกว่า1พอร์ตแต่มันแพงครับ ซื้อ switch/hub มาแยกดีกว่า ตัว5พอร์ต D-link 500 บาทเอง

Comment

Originally posted by soften View Post
              เราติดเน็ตเราจะได้เราท์เตอร์อยู่แล้ว และส่วนมากจะเป็นแบบพอร์ตเดียว ถ้าจะทำให้เล่นพร้อมกันได้มากกว่า1เครื่องก็ต้องใช้เราท์เตอร์มากกว่า1พอร์ตแต่มันแพงครับ ซื้อ switch/hub มาแยกดีกว่า ตัว5พอร์ต D-link 500 บาทเอง
              Yes,sir.

Comment

เราเต้อ มันจะ CONNECT แบบ ALWAY ON ไม่ต้องมีเครื่องแม่คอย CONNECT แล้วจ่ายเนต

ขอแค่เสียบสาย เสียบไฟให้มัน เปิดเครื่องเล่นได้เลย

ถ้าโหลดบิตด้วย ขอไปเลยครับ 4 เมก ตั้ง SPEED โหลดบิตไว้สัก 300K เนตจะได้ไม่อืด

Comment

Originally posted by รักจัง View Post
                  เราเต้อ มันจะ CONNECT แบบ ALWAY ON ไม่ต้องมีเครื่องแม่คอย CONNECT แล้วจ่ายเนต

ขอแค่เสียบสาย เสียบไฟให้มัน เปิดเครื่องเล่นได้เลย

ถ้าโหลดบิตด้วย ขอไปเลยครับ 4 เมก ตั้ง SPEED โหลดบิตไว้สัก 300K เนตจะได้ไม่อืด
                  ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

Working...
                  X