Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อจอ lcd 19* แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อจอ lcd 19* แนะนำหน่อยครับ

มีงบประมาณ 6500-7000 เล่นเกมส์เป็นหลักอ่ะครับ

19'' LCD LG L1960TR-BF DVI 2MS 5000:1 3.dot 3-Y 6,590 บาท น่าจะทนถึกใช้ได้ครับ

Comment

19" LCD Samsung 953BW DVI 2mx 8000:1 3-year 6300 บาท ครับ ทั้งสวยทั้งทน ครับ

Comment

ถ้าถูกน่อยก็ 19" Samsung LCD widescreen 943NWX ครับ

Comment

LCD 19'' LG FLATRON L-1960TR = 6,950.00 บาท

Comment

LCD 19'' LG FLATRON L-1960TR อีกเสียงเพิ่งชื้อมาอาทิตย์ที่แล้ว 6,750 บาท

Comment

แล้วถ้าเป็นจอ 22" เลือกตัวไหนดีอ่ะครับ

Comment

22" ส่วนใหญ่เป็นจอ wide screen ครับ มันไม่เหมาะ ถ้าเล่น dota นะครับ มันจะกะระยะออกสกิลผิด

แต่ถ้าไม่เล่นเกมส์ส่วนใหญ่ก็ปรับเป็นโหมด wide screen ได้ครับ

22" ไม่ออกความเห็นครับ

19"แนะนำ
                1.LCD 19'' LG FLATRON L-1960TR แบรนด์เกาหลี แดจังกึมเค้าบอกว่าสีสด ประกันดีคอม ส่งศูนย์ LG ได้ของเร็วไวครับ หรือไม่ก็

2.SAMSUNG 932B Plus 6,390 ตัวนี้คุณภาพเค้าก็ OK ครับ เค้าทำจอมาก่อนยี่ห้ออื่นๆ ไม่ชอบตรงมันเป็นสีดำ

Comment

ผมว่าจอ Wide ก็เล่นเกมดีนะครับ เกมใหม่ ๆ เดี๋ยวนี้ สนับสนุน wide screen เยอะแยะ
                  เรื่อง Dota นี่ก็จริงครับ เพราะแนวตั้งกับแนวนอนจะสเกลเมาส์ไม่เท่ากัน แต่ก็นะ เทียบกับความงามที่ได้ในเกมอื่น ๆ แล้วก็คุ้มกว่า ยิ่งกับเกม Racing นี่ มันจ๊อดดมาก
                  ผมเชียร์ LG1942WT เพราะใช้อยู่ มีปุ่มปรับไม่ Wide ด้วย

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ ตอนนี้กำลังเลือกๆอยู่ ไม่ค่อยรู้เรื่องจอซักเท่าไหร่เลย-*-

Comment

DotA คนยังเล่นกันเยอะอยู่อิอิ

ปล.ผมก็เล่น

Comment

SAMSUNG 932B Plus 19" 6,390 เป็นคำตอบสุดท้าย
                        wide sceenอย่าไปเลือกเลยถ้าเป็น19" จอธรรมดา19"มันมีมุมมองแนวตั้งที่สูงกว่า เพราะมันยาวกว่า
                        ถ้าเล่นเกม consoleส่วนใหญ่ของเกมจะอยู่ข้างบนหรือไม่ก็ข้างล่าง ถ้าจอเราเตี้ยก็จะมีพื้นที่ในการมองแนวตั้งนอยลง ลองเล่นDotAแล้วลองสังเกตุดูก็ได้

Comment

สนับสนุนความเห็นคุณ Wanchat555

Samsung LCD widescreen 943NWX ครับ ราคาประมาณ 6040 -6100 แต่ส่วนตัวนะเราว่าการใช้งาน

เหมือนๆกับsamsung ตัวก่อนๆต่างกันแค่ช่องเสียบทีวี ถ้าอยากประหยัดอีกนิดก็ดูรุ่นก่อนก็ได้

แต่จอยังไงเชียร์Samsung แน่นอนความละเอียดเยอะกว่าAsusหรือAcer

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                            22" ส่วนใหญ่เป็นจอ wide screen ครับ มันไม่เหมาะ ถ้าเล่น dota นะครับ มันจะกะระยะออกสกิลผิด

แต่ถ้าไม่เล่นเกมส์ส่วนใหญ่ก็ปรับเป็นโหมด wide screen ได้ครับ

22" ไม่ออกความเห็นครับ

19"แนะนำ
                            1.LCD 19'' LG FLATRON L-1960TR แบรนด์เกาหลี แดจังกึมเค้าบอกว่าสีสด ประกันดีคอม ส่งศูนย์ LG ได้ของเร็วไวครับ หรือไม่ก็

2.SAMSUNG 932B Plus 6,390 ตัวนี้คุณภาพเค้าก็ OK ครับ เค้าทำจอมาก่อนยี่ห้ออื่นๆ ไม่ชอบตรงมันเป็นสีดำ

LG ส่วนมากมี 4:3 ครับสบายๆๆไม่ต้องกลัวจอยาว

Comment

ช่วยบอกหน่อยครับ

Originally posted by Boyd13 View Post
                              LCD 19'' LG FLATRON L-1960TR อีกเสียงเพิ่งชื้อมาอาทิตย์ที่แล้ว 6,750 บาท

ซื้อที่ร้านไหนอ่ะครับ กำลังตามหาอยู่เลยตัวนี้ เดี๋ยวจะไปซื้อบ้างครับ

Comment

Working...
                              X