Announcement

Collapse
No announcement yet.

การวงวินโดว์กับโน็ตบุ๊ค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การวงวินโดว์กับโน็ตบุ๊ค

วิธีการลงทำเหมือนกับลงกับเครื่อง PC รึป่าวครับ พอลงเสร็จแล้วก็ลงไดร์เวอร์่ต่างๆ
    ที่สอบถามนี่เพราะว่าที่ office มีโน๊ตพี่ทำงานเค้าจะให้ลงวินโดว์ให้ใหม่ แต่ไม่แน่ใจ
    เลยมาหาข้อมูลก่อนครับ
    **วินโดว์ xp

เหมือนกันครับไม่แตกต่าง

Comment

ตามข้างบนครับ

Comment

windows บางตัวมีปัญหากับ driver ATI นะ แต่แผ่นรวมหลังๆ ไม่เคยเจอละ

Comment

ก่อนลงให้เตรียมไดรเวอร์ให้พร้อม ก็ลงได้เลย

Comment

การลง windows xp บน notebook ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ[ปัญหา sata แก้ไขได้ไม่ยากแล้ว]
            ปัญหาจริงๆคือ driver และ software เสริมของตัว notebook ครับ
            เช่น notebook ผมเป็นของ ibm lenovo มี software เกี่ยวกับ การดูแล แบตเตอรี การจัดการพลังงาน และอื่นๆ ซึ่งตรงนี้แหละที่มีส่วนสำคัญ และแตกต่างกับการ ลง windows บน desktop
            ยังไงๆ ลองศึกษารายละเอียด ของ notebook ของท่านให้ดีก่อนนะครับ

Comment

Working...
            X