Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire 4720ZG กับปัญหา Driver wireless ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire 4720ZG กับปัญหา Driver wireless ช่วยหน่อยครับ

Acer Aspire 4720ZG มีปัญหาในการลงไดรฟเวอร์ครับ
    ใครก้อได้ช่วยผมหน่อย

เรื่องก้อมีอยู่ว่า..........

ผมได้ลงวินโดวส์ Xp sp3 ไปแล้วที่มี ระบบรองรับ sata เฮ่ะๆๆ ไม่รู้เค้าเรียกอย่างนี้หรือเปล่า
    แต่ว่าเมื่อลงไปแล้ว ก้อลงไดรฟเวอร์ตามปกติ
    ยกเว้นไดรฟเวอร์ wireless อย่างเดียวที่ลงไม่ได้มีปัญหาครับ
    เครื่องมันฟ้องว่า ไม่สามารถลง ไดรฟเวอร์นี้ได้ งง ครับ
    ช่วยหน่อยครับบ วิธีปกติลองมาหลายแบบแล้วก้อไม่ได้
    หรือว่ามันเปนที่ตัว ซอฟ์ทแวร์ ของไวร์เลสหรือป่าวครับ
    หรือว่ายังไง ใครสามารถ ช่วยผมหน่อยครับบบบ

ปัญหาคุณคือ Driver ซึ่งมีแต่ของวิสต้า ข้อมูลเค้าบอกว่า Hardware บางตัวอาจใช้งานไม่ได้ถ้าไม่ใช้วิสต้า
    ผมแนะนำว่า ลง Vista Ultimate 32bits

http://support.acer-euro.com/drivers...k/as_4720.html
    Last edited by baraqkak; 8 Jul 2008, 11:04:44.

Comment

ขอบคุณมากครับ
      ถ้าเกิดว่า มีปัญหาเด๋วผมจะมา ถามอีกรอบน่ะครับ
      ยังไงก้อก้อขอบคุณมามายครับผม

Comment

หวัดดีครับ พี่ sweet_buzz
        พี่มีแผ่น ไดร์เวอรื ติดเครื่อง มาใช้หรือป่าวครับ
        ถ้าใช้ รบกวนพี่ อับโหลดให้หน่อยได้ไหมครับ
        แผ่นของผม หาย ไม่อยากใช้ไดรื เวอร์ auto มันไม่ดีเหมือนแผ่นแท้อ่ะครับ

Comment

กระทู้ 3 ปีกว่าละนะ - -

Comment

Working...
          X