Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนการ์ดจอเป็น4850 เล่นเกมส์แล้วเครื่องดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนการ์ดจอเป็น4850 เล่นเกมส์แล้วเครื่องดับครับ

พอดีเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ตามกระแส เป็น4850 เล่นเกมส์ไปประมาณ45 นาทีเครื่องดับไปเลยครับ อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ
    สเปคเครื่องผม
    e 8400
    เมนบอร์ด p5k pro
    แรม 4g
    ฮาร์ดดิส 3 ลูก
    พัดลม 3ตัว
    การ์ดจอ 4850
    เพาว์เวอร์ Enermax 460 W ครับ
    dvdrom 2ตัว

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
    Last edited by pukaink; 8 Jul 2008, 11:19:32.

เดาว่าไฟไม่พอ...

อุปกรณ์ในเครื่องเยอะเหมือนกัน...

Comment

โหววว ไม่ดับสิแปลก Full ทั้งเครื่อง

Comment

เช็ดความร้อนระหว่างเล่น..

Comment

Originally posted by sc View Post
          เช็ดความร้อนระหว่างเล่น..
          cpu อยู่ที่ประมาณ 53ครับ
          การ์ดจอก็ 85 ครับ มันร้อนไปใช่ไหมครับ หรือว่าไฟผมไม่พอเหมือนคำตอบข้างบนครับ

Comment

ดูจากเครื่องแล้ว ก้เดาว่าไฟไม่พอเหมือนกัน ให้ชัวร์ลองถอด HD ออก 2 ตัว
            แล้วก็ถอด DVD ออก แล้วลองเล่นดูว่าเป็นไหม

Comment

ไฟไม่พอหรือการ์ดจอร้อนคับ ลองถอดอุปกรณ์ที่ไม่ใช้ออกก่อนแล้วลองเล่นดูคับ เช็คความร้อนของเครื่องด้วยคับ ลองดู

Comment

ผมว่าไฟไม่พอนะครับ พอมันหนักมากๆก็วูบเลย

Comment

แนะนำให้ใช้tagan bz800 คับเพราะของเยอะเหลือเกิน

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ เดี๋ยวลองทำดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

ของเยอะๆผมว่าไฟไม่พอแหงเลย แต่ของผมพอ มีHddลูกเดียว แรมก็แค่ 1gb*2

Comment

การ์ด 85 องศา เลยเหรอ -*-

Comment

อุปกรณ์ภายในเยอะมากอ่ะ เหอ ๆ ๆ ถอดออกก่อนครับ แล้วค่อยเปิดเล่นดู

Comment

ป่มก็ว่าไฟไม่พออะ

Comment

เครื่องท่านเล่นซะหนักอึ้งเลยแฮะ .... สเป็กแรงน่าดูชมงับ จัดPSUเพิ่มอีกหน่อย แหล่มโครตๆ

Comment

Working...
                              X