Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมที่ดึงเพลงจากเนตมาเก็บไว้ในคอมไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมที่ดึงเพลงจากเนตมาเก็บไว้ในคอมไหม

พอดีเปิดเพลงฟังจากเนตฟังจะเซฟมาเก็บไว้ในคอมมีโปรแกรมตัวไหนบ้างที่ช่วยได้ครับพอดีเจอเพลงเก่าๆถูกใจหลายเพลงนะครับช่วยบอกที่โหลดด้วยนะครับ

เคยใช้ Adobe Audition เวลาเซฟก็ต้องทำเหมือนอัดเทป กด record เอง แล้วค่อยมาตัดต่อทีหลัง
    ส่วนที่โหลด ลองหาในกูเกิลดูนะครับ

Comment

ถ้าเป็นเวปที่ให้ฟังอย่างเดียว แต่โหลดไม่ได้ , ถ้าจะเอาก็ไปคลีนอัพ ในเทมป์เนตให้หมดก่อน แล้วก็เปิดเวปฟัง

รอให้เล่นจบเพลง แล้วก็ไปค้นในเทมป์เนต ก็อปออกมาวาง

Comment

Internet download manager ครับ พอมีนามสกุลไหนที่เราตั้งไว้ มันจะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาให้กดดาวโหลดได้ทันทีเลยครับ แต่ตอนนี้เวบส่วนใหญ่ จะบล๊อคโปรแกรมตัวนี้ไว้แล้วนะครับ
        (ความคิดส่วนตัวนะครับ เพราะมันไม่เด้งขึ้นมาให้กดโหลดเลย T T)

Comment

มีครับโปรแกรมตัวนี้ชื่อ Advanced WMA Recorder ส่วนที่โหลด ลองหาในกูเกิลดูนะครับ
          เวลาใช้ก็กด record เหมือนเทปซีดี ใช้ง่ายดีครับ

Comment

Working...
          X