overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: [งานถ่าย] : สวนน้ำตกหน้าบ้าน 18-55 mm Kit (ใครว่ากระจอกฟะ)

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

Default [งานถ่าย] : สวนน้ำตกหน้าบ้าน 18-55 mm Kit (ใครว่ากระจอกฟะ)

มีคนมาบอกว่าเลนน์ผมจะสู้อะไรได้กะเลนน์ L (โอย...ม่ายมีปัญญาซื้อหรอก) ถ่ายที่ชอบ ๆ งานออกมาคนชอบตูพอใจแล้ว......เจอพวกบ้าออฟชั่น เซ็งเป็ดกะพวกนี้จริง ๆ มาดูงานกันดีก่าครับว่าเป็นไงกันบ้าง บ่นเป็นคนแก่เลยตู......
    รูป รูป

OverclockZone Member torres's Avatar

สวยมากครับ ^^

OverclockZone Member jjackk's Avatar

ท่าน zad มีฟิลเตอร์โฟลาไลท์หรือป่าวครับ

OverclockZone Member kyo2530's Avatar

สวยจัง

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

ไม่มีใครกล้าว่า "กระจอก" เลยแฮะ อิอิ

สวยค๊าบบบบบบบ

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar

Quote Originally Posted by jjackk View Post
    ท่าน zad มีฟิลเตอร์โฟลาไลท์หรือป่าวครับ
    กำลังหาอยู่ครับ หายากเอาเรื่องเลย แล้วราคาสูงไม่ใช่เล่น....ตอนนี้ผมใช้ UV ของ BW-Pro (ชะไนเดอร์) ถ่ายอยู่อ่ะครับ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

โฮ่ ลดลงมาใช้กล้อง 400D ด้วยสิ ยังงี้ มันไม่เสมอภาคกันนะ

Quote Originally Posted by OJARU View Post
    โฮ่ ลดลงมาใช้กล้อง 400D ด้วยสิ ยังงี้ มันไม่เสมอภาคกันนะ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

น้ำแตกกระจายเลย

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    น้ำแตกกระจายเลย
    น้ำแตกก็เช็ดดิ..... ระวังคอมพังอ่ะ

OverclockZone Member jjackk's Avatar

ปกติท่านZADถนัดถ่าย แนวไหนครับ ชอบถ่ายแนวไหนครับผม

ภาพแบบนี้มันอ่อนไปอ่ะ คือเห็นมาหลายกะทู้ละ (ขอดูแบบสุดฝีมือบ้าง)
    (ผมเห็นท่านเป็นถึงระดับอาจารย์ สอนถ่ายรูป และอยู่ประจำในห้องนี้เลยอ่ะ)

... ขอแบบไม่อ้อมละกันนะ อย่าโกรธนะคร้าบบ

Quote Originally Posted by jjackk View Post
    ปกติท่านZADถนัดถ่าย แนวไหนครับ ชอบถ่ายแนวไหนครับผม

ภาพแบบนี้มันอ่อนไปอ่ะ คือเห็นมาหลายกะทู้ละ (ขอดูแบบสุดฝีมือบ้าง)
    (ผมเห็นท่านเป็นถึงระดับอาจารย์ สอนถ่ายรูป และอยู่ประจำในห้องนี้เลยอ่ะ)

... ขอแบบไม่อ้อมละกันนะ อย่าโกรธนะคร้าบบ
    พวกเบสิคพิ้นฐานคงราว ๆ นี้แหละครับ...ไม่ค่อยได้มีโอกาสได้ไปถ่ายที่ไกล ๆ เท่าไรนัก ใจจริงผมเป็นคนชอบถ่ายวิว..มาก ๆ แต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้ออไปถ่ายข้างนอกมากนักเนื่องจากกก งานข่าวที่ OCZ นั้นมีตลอดเวลา ส่วนใหญ่จะถ่ายอีเว่น หรืองานแถลงข่าวซะมากกว่า ซึ่งผมขอออกตัวก่อนเลยว่าผมไม่ได้เรียนกล้องมาโดยตรง ความรุ้ที่มีคือประสบการณ์ที่ถ่ายมาทั้งนั้น อาจจะไม่ลึกเท่าคนที่ร้ำเรียนมาเพราะผมเป็นกล้องจากประสบการณ์ทำงานมากก่า... ลองไปดูงานใน Multiply พี่ดูล่ะกันครับ เพราะเนื่องจากงานถ่ายหลัก ๆ จริง ๆ ไม่ค่อยได้ลงใน OCZ เท่าไร

อีกอย่างอย่าว่าผมอย่างั้น อย่างงี้เลย ผมไม่ถือว่าผมเป็นอาจารย์หรอกครับ ความรู้เรื่องนี้ผมไม่ลึกพอ ที่จะสอนได้ ผมใช้ประสบการณ์ในการแนะนำคนที่มาออกทริปกับผมมากกว่า นี่คือสิ่งที่ผมแนะเสมอ....

ผมแนะตามทที่ผมรู้มากกว่า เพราะผมไมได้รู้ทั้งหมด ผมเรียนกล้องฟีมล์ของนิเทศซึ่งเป็นเพียงวิชาคณะ ซิ่งผมก็เรียนไม่จบ ด้วยความรุ้ครึ่ง ๆ กลาง ๆ ผมจึงได้มาต่อยอดเรื่องกล้องอีกทีก็ตอนมาทำข่าวให้เว็บนี้แหละครับ

ลองเข้าไปดูผลงานผมล่ะกัน : http://zaddman.multiply.com
    ผมอาจจะไม่ได้เป็นคนเก่ง ถึงขั้นแนวหน้าของเว็บหรอกครับ หรือเป็นอาจารย์ที่จะสอนใครได้ขนาดนั้นแต่ผมถ่ายรูปเพราะผมรักมัน และเลือกที่จะใช้เวลาอยู่กับมันมากกว่า ขอโทษที่ต้องตอบแบบนี้ เพราะพุดเสมอว่า มันแค่คนเล่นกล้องคนนึงเท่านั้น ไม่คิดจะอวดใคร ไม่คิดจะแข่งกับใคร แนะนำอะไรได้ ก็แนะนำไป...เสียมากกว่า
    Last edited by ด๊อกเตอร์แซด; 8 Jul 2008 at 23:10:04.

OverclockZone Member OT's Avatar

ชอบรูปที่สองครับ

OverclockZone Member art2_th's Avatar

งามแต้ๆ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

ชอบรูปแรกคับ ใช้ step เดียวกะถ่าย MBK ป่าวพี่ F แคบ ชัตเตอร์ซัก 10วิ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

รูปสวยไม่ได้อยู่ที่คนอื่นบอกว่า สวยครับ
    ตัวเองถ่าย แล้วชอบ นั้นคือรูปที่สวยครับ

งงแฮะ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Quote Originally Posted by Feriuz View Post
    รูปสวยไม่ได้อยู่ที่คนอื่นบอกว่า สวยครับ
    ตัวเองถ่าย แล้วชอบ นั้นคือรูปที่สวยครับ

งงแฮะ
    ถูกก ฝนก็คิดยังงั้น
    แบบว่าตัวเองดูรูป รู้สึกยังไม่ช่ายอ่ะ แต่คนอื่นเค้าบอกว่าสวยแล้วเงี้ย เหอะๆ

OverclockZone Member neromimz's Avatar

ภาพสุดท้ายดูแห้งๆอะพี่ เติมน้ำหน่อยจิ อิอิ
    ดูแล้วสดชื่นดีคับ สวยมาก

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

สวยครับพี่เติ้ง

ผมเบื่อด้วยคนคับ พวกบ้าออฟชั่น

เพราะผมไม่มีตังออฟชั่นครับ

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

สวยดีคับพี่เติ้ง

เลนส์kit ทำได้ขนาดนี้ คนใช้ L บางคนยังมีอาย หุหุ

พวกบ้าออฟชั่นก็ปล่อยเค้าบ้าไป สำคัญที่คนถ่ายมากกว่า

เลนส์ดี ไม่ได้ทำให้ได้ภาพดี เพียงแต่เพิ่มโอกาสที่จะได้ภาพดีๆ (ความคิดเห็นส่วนตัว อิอิ) ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks