overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ถามผู้รู้เกี่ยวกับเครื่อง PSP

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Default ถามผู้รู้เกี่ยวกับเครื่อง PSP

พอดีผมอยากซื้อเกมส์เครื่อง PSP เพราะเห็นว่ามันพกพาไปไหนมาไหนก้อได้แต่ไม่มีความรู้เลยครับเลยอยากถามเพื่อนๆที่มีความรู้หน่อยครับ
    1. ซื้อที่ไหนดีครับที่พร้อมอุปกรณ์ครบเซต ราคาไม่แพงมาก แล้วเวอร์ชั่นล่าสุด(ราคาประมาณเท่าไรครับ)
    2. กราฟฟิกถ้าเทียบกับ PS2 ด้อยกว่ามากไหมครับ
    3. ถ้าซื้อตอนนี้จะตกรุ่นไหมครับ
    4. วิธีการใส่แผ่นเกมส์ต้องทำไงครับ(เห็นว่าต้องใช้คอมลงเกมส์ด้วย) แล้วเกมส์ราคาเท่าไรครับ
    5. ความทนของเครื่องเล่น

OverclockZone Member bonsp's Avatar

เงียบ..เยย ดันๆๆ

OverclockZone Member gel's Avatar

มาแว้วว มาตอบแ้ว้วว

1.ตอนนี้ราคารวมเมมแล้วไม่ควรเกิน 7000 ครับ แล้วเค้าก็จะอัพให้เลยล่าสุด 4.01 m33 ครับ เท่าที่ลองก็โอเคหมดตามสไตล์คนทำครับ ที่นี่ http://www.pandosp.com/forums/index.php สมัครเข้าห้องมาร์เก็ตเลยครับ หรือ www.nadzproject.com

2. กราฟฟิคดีที่สุดเท่าที่มีเกมมือถือตอนนี้ครับ ตอนไปซื้อก็ลองขอให้เอาเกม God of war มาลงครับลองดูกราฟฟิค แล้วก็ DJMAX2 ลองฟังเสียงครับ (เตรียมหูฟังดีๆ ไปซักอันนะ)

3. ไม่ครับ เหมือนซื้อเครื่องคอนโซลครับ ไม่ต้องอัพเกรด อัพแต่เฟริมแวร์อย่างเดียวครับ

4. วีธีการเล่นเกมก็เหมือนลากเพลงลงในเครื่องเล่นเพลงปกติครับ ลงให้ถูกโฟลเดอร์เท่านั้นเองครับ (เกมเป็น ISO ครับ ลากวางในเมมเครื่องจะเห็นเป็นเกมขึ้นมาเลยครับ)

5. ขึ้นอยู่กับคนใช้ครับ เหมือนมือถือแหละ ใช้ปกติมา 3 ปีและไม่เจ๊งเลย 555 (เค้ามีแอร์โฟมขายด้วยอันละ 150 เอง ซื้อเลยคุ้มครับ หรือเลือกแบบที่มีถมในแพคก็โอเคครับแต่ราคาแพงขึ้นมาหน่อย แต่ได้ของแท้เลยครับ)

************สุดท้ายมันดูหนังได้ (ชัดมากๆ ซะด้วย) มี skype ล่าสุดมี google ให้ด้วยโอ้ววว มี่บ้านไม่มีเนต โอ้ววว

ข้อมูลหาได้ที่นี่ครับ http://www.pandosp.com/forums/index.php คนใจดีน่ารักๆ เพียบครับ ข่าวเร็ว และเป็นผู้ใหญ่ดีครับ มีทุกสิ่งเกียวกับ PSP ครับ กับอีกที่นึง http://www.flashfly.net/forums กระทู้เยอะมากใช้เวลาหาหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับๆๆๆๆๆ

เออ...พอดีมีเพื่อนฝากมาถามว่ามีแบบผ่อนไหมครับ

OverclockZone Member tuimanseven's Avatar

เดี๋ยวนี้เอาไว้ฟังเพลงอย่างเดียวครับ

.ใจจ้า

OverclockZone Member terry12's Avatar

เเต่ตอนนี้เกมส์ดีๆไม่ค่อยออกเเล้ว

OverclockZone Member qbert's Avatar

โคตรงงก่ะเฟริมร์อัพ/ดาว์ลอ่ะ

OverclockZone Member gel's Avatar

Quote Originally Posted by bonsp View Post
    เออ...พอดีมีเพื่อนฝากมาถามว่ามีแบบผ่อนไหมครับ
    มีครับ แต่แพงเวอร์ครับ รวมๆ ดอกเหยียบหมื่นครับ

กดเงินสดมาซื้อดีกว่าครับคุ้มกว่า.. แล้วไปใช้หนี้เงินสดเอาทีหลังครับ

thk ครับ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

เกมส์ในเครื่องเพียบ 555 เล่นแต่ Dj Max อิอิ

แล้วถ้าเครื่องมือ2 สภาพดีๆราคาน่าประมาณเท่าไรครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

Bookmarks

Bookmarks