Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยตัดสินใจระหว่าง s41 m60/f8sn/y510

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยตัดสินใจระหว่าง s41 m60/f8sn/y510

ป็น notebook ตัวแรก รบกวนท่านเทพทั้งหลายแนะนำหน่อยครับ
    สเปกที่ตั้งไว้ cpu ช่วง 1.8-2.0 (fsb 800) การ์ดจอ 8600+ ได้จอ 15 ก็จะดีครับ แต่ 14 ก็ไม่เป็นไร
    ที่เล็งไว้
    1. s41 m60 ประมาณ 39k บาท (+vat) ประกัน 1 ปี การ์ดจอ 8600 gs
    ตัวนี้มีเรื่องให้รู้สึกไม่ดีครับ เมื่อวันเสาร์ที่แล้วไปเดินพันทิพย์เจอ s41 324 ครับ ราคา 31k (+vat) เป็นตัวที่ต้องการเลย
    นึกว่ามันหมดไปแล้วนะ ราคาก็สุดยอด คุ้มกว่า m63 อีก ทางร้านบอกเหลือแค่ 2 เครื่อง แต่วันนั้นยังไม่ซื้อครับ
    วันจันทร์ไปอีกทีของหมดแล้ว m62 ก็หมดแล้ว เหลือแต่ m60 ซึ่งราคานี้ทำให้ผมรู้สึกผิดกับตัวเองว่าทำไมไม่ซื้อรุ่น 324 วันนั้นซะ
    ถูกกว่าตั้งเกือบหมื่นแน่ะ (แต่ก็ยังถูกที่สุดในรุ่นที่นำมาให้ช่วยเลือก)
    2. f8sn 4p03c ประมาณ 43k (+vat) ประกัน 2 ปี การ์ดจอ 9500 gs
    ตัวนี้ประกันดี การ์ดจอเยี่ยม แต่ผมรู้สึกไม่ชอบรูปลักษณ์ของมันเท่าไหร่ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ฝาหลังแตกต่างดีอยู่
    แต่ส่วนแป้นพิมพ์ผมรู้สึกมันเหมือนๆกันทุกรุ่นทุกซีรีย์ เลยสำหรับ notebook ของ asus ไม่ค่อยสวยน่ะ
    3. y510/t8300 ประมาณ 45k ประกัน 1 ปี การ์ดจอ 8600 gt
    จริงๆมองหารุ่น t7500 ครับ แต่ของหายากแล้ว รุ่น t8300 ผมว่า cpu เกินความจำเป็นไปหน่อย
    แต่ชอบตรงรูปลักษณ์ กับจอ 15 นิ้ว และ การ์ดจอครับ เสียแต่แพงสุดเลย

สรุปอีกทีนะครับ
    -มีงบไม่มากครับ ถ้าเอา s41 จะดีสุด แต่ส่วนตัวไม่ประทับใจแล้ว แต่ความรู้สึกไม่ดีมันเปลี่ยนกันได้นี่
    -เจ็บตัวอีกหน่อยต้อง f8sn การ์ดจอใหม่สุดด้วย ถ้าใช้ไปนานๆอาจเห็นว่ามันสวยก็ได้
    -ชอบสุดต้อง y510 การ์ดจอก็ชอบ ขนาดจอก็ชอบ รูปลักษณ์ก็ชอบ แต่เจ็บตัวแสนสาหัส ถ้าจะเลือกเพราะชอบจะคุ้มมั้ยเนี่ย
    ขอความเห็นท่านๆทั้งหลายหน่อยครับ ขอบคุณครับ

F8 ครับเจ็บตัว พอประมาณ

Comment

F8SN ครับ ผมว่ารูปลักษณ์มันก็ใช้ได้นะ ไม่ขี้เหร่
      ส่วนสเปกไม่ต้องพูดถึงครับ บอกคำเดียวว่า "แรง" ^^

ปล. รู้สึกตอนนี้ราคามันลงแล้วนะครับ ไม่ถึง 43k(+vat) แล้ว

Comment

F8SN ด้วยคน ใช้อยู่ การ์ดจอแรงเกินคุ้ม

Comment

y510 t7500 still sell at global solution and bigit
          36900 only
          hurry up Guy.
          goodluck.

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Originally posted by LicenseToKill View Post
            y510 t7500 still sell at global solution and bigit
            36900 only
            hurry up Guy.
            goodluck.
            Thanks a lot man แต่จะตามไปเก็บทันมั้ยเนี่ย
            ถ้าไม่ได้ก็คงได้เป็นสาวก f8 ล่ะคราบ

Comment

F8sn ครับ

Comment

Working...
              X