Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเป็นยังไงถ้าโดนกันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเป็นยังไงถ้าโดนกันบ้าง

คือผมซื้อของที่ร้านชื่อดังแห่งหนึ่งในเซียรังสิตเรื่องมีอยู่ว่า เมนบอร์ดผมมีปัญหาคือช่องเสียบแรมใช้ไม่ได้ 2 ช่องเพิ่งมารู้ว่าใช้ไม่ได้ตอนที่ซื้อมาประมาณ 3 เดือนผมเอาไปเคลมที่ศูนย์บริการของเขานั้นแหละผมประกอบเครื่องเป็นใส่อะไรเป็นหมด พอไปเคลมเขาบอกผมว่าขา cpu ที่บอร์ด มันงอ ผมเลยถามว่า งอตรงไหน เขาบอกว่าก็มันงออาจจะเคลมไม่ได้ มีค่าใช้จ่าย 1500 บาท พอซ่อมแล้วอาจไม่ดีเหมือนเดิม ผมคิดว่าตอนที่ผมถอดมันไม่งอ มันจะงอได้ไง คือตอนที่ถอดมามันมีซิลิโคนตกอยู่บนที่ใส่ cpu แต่เขาบอกว่ามันงอ พอเขาเอาไปล้างเขาก็บอกว่ามันงอ ผมประกอบเครื่องมา2ปีแล้วและไม่เคยมีเครื่องไหนมีปัญหาเลย พอมาที่นี้เขาบอกว่ามันงออาจเครมไม่ได้ บอกผมที่ว่าควรทำไง

งอก็ต้องเคลมได้ ดิ
    ประกันของอะไร นะ
    ฟ้อง สคบ. โลด

Comment

ถ้าให้เดานะ..ร้าน เ_-ไ_-บ...แน่เลยใช่ป่ะ...ถ้าใช่เค้าเรียกโดน...(ซวยมากมาย)

Comment

ขาเมนบอร์ด socket775 งอเคลมไม่ได้นะครับ

ถ้าเป็น Synnex คิด 1,280บาท แถมตัดประกันเหลือ 1เดือน อัพเกรดเปลี่ยนรุ่นไม่ได้

Comment

Working...
        X