Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะกล่อง HP 2133 mini-note PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะกล่อง HP 2133 mini-note PC

ได้มาตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมาแล้วครับ แต่ยังไม่มีเวลาเอามาลงให้ชมกัน
    ค่าตัวเจ้า mini-note ตัวนี้ 28700 ครับ เป็นตัว via 1.2 GHz + Ram 2 GB + HDD 120 GB + Vista Home ครับ

มาเริ่มกันเลยนะครับ

ภายในกล่องเปิดมาก็จะเจอ สายไฟ+คู่มือ แต่ว่าไม่มี DVD Driver มาให้นะครับ รู้สึกว่าสายไฟจะวางสลับที่นิดหน่อย ^^'

เจ้า 2133 อยู่ด้านล่างนี่เอง

โลโก้ HP สวยงามทีเดียว

ด้านนี้ก็จะมี Express Card/54 + Card Reader + USB + Lan + Power in

ดูกันชัดๆครับ Express Card/54 slot และ Card Reader

ฝั่งนี้ก็จะมี VGA out + USB + Audio in/out

ตอนเปิดเครื่อง (ผม Downgrade มาเป็น XP ครับ หน้าตาเลยเป็นแบบนี้)

คีย์บอร์ดใหญ่มากกกกก

ดูอีกมุม จะเห็นว่า mouse pad ปุ่มกดจะวางตำแหน่งไม่เหมือน nb ทั่วไป ผมเลยเดาว่าเพราะพื้นที่มีจำกัด

คีย์บอร์ดมีภาษาไทยสวยงามมาจากโรงงาน

สติ๊กเกอร์ Vista และ Energy Star ครับ

หน้าจอครับ จะเห็นว่าด้านบนจะมีไมค์และกล้องติดตั้งอยู่

และมีลำโพงทั้งฝั่งซ้ายและขวาของจอ (เสียงดังใช้ได้เลยครับ)

ด้านหลังครับ สติ๊กเกอร์รับประกันชัดมาก ฮ่าๆๆ

อันนี้สติ๊กเกอร์ของหัวใจของเจ้า hp2133 นั่นคือ CPU Via Ultramobile นั่นเอง แต่ไหงมาอยู่ข้างหลังได้ก็ไม่รู้

Battery เป็นแบบ Li-Ion 3 Cells ครับ

อันนี้ด้านหลังจอครับ ผมชอบวัสดุและการประกอบเจ้า mini-note ตัวนี้มากๆครับ

จบในส่วนของตัวเครื่องแล้วนะครับ เดี๋ยวมาต่อภายใน ^^

สวย กระทัดรัดดีครับ

Comment

สวยครับ เห็นแว่บแรกชอบเหมือนกัน ลองไปลูบๆ คลำๆ ที่ร้าน itcity แล้ว คีย์บอร์ดพิมพ์มันมือมาก หุๆ

Comment

เครื่องน่ารักดี แบตอยู่ได้นานไหมครับเนี่ย

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          เครื่องน่ารักดี แบตอยู่ได้นานไหมครับเนี่ย
          เท่าที่ลองเล่นดู ก็ได้ประมาณ 2-3 ชั่วโมงครับ

Comment

น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

แล้วแบบนี้ จะเปลี่ยน Battery เป็น 6 Cells ได้ปะครับเผื่อจะเล่นนานขึ้น

Comment

เมื่อวานไปคลำมา สวยครับ

Comment

เครื่องมันน่ารัก จนผมกรี๊ดแต๋วแตกเลยนะเนี่ย

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                    เมื่อวานไปคลำมา สวยครับ
                    ชอบคลำนะขานี้อ่ะ อิอิ

Comment

ว่าแต่ซื้อมาเท่าไรครับ?

Comment

Working...
                      X