Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ 4850 กับ 3dmark06

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ 4850 กับ 3dmark06

4850 ผมรัน 3dmark06 ฉากที่3กระตุกมากๆเลยครับ แบบว่าเฟรมเรต0-1เองอะ แต่ฉากอื่นผ่านหมดลื่นปื๊ด อยากทราบสาเหตุอะใครพอรู้ไหมครับ แล้วมันมีผลไรบ้างอะ

cou test ครับ

เชื่อแล้วทำไมถึงเป็น เต่าล้านปี

Comment

ถ้า CPU Test ลื่นหัวแตก... CPU ท่าน สุดเทพ แล้วครับ ฮ่าๆๆๆ

Comment

ฉาก3 ? ขอนึกก่อน อืมมมมมม ไม่ใช่CPU Test หรอครับ ถ้าCPU Test ก็ปรกติครับ 0-2-4 เฟรม ปรกติ 4 Core ก็ได้ประมาณๆนี้ แต่นึกไม่ออกจริงๆ ไม่ได้อยู่หน้าคอมตัวเอง

อ้อ เล่าให้ฟัง เรื่อง3Dmark กับเกรียนตัวเป็นๆ(กระทบใครหรือปล่าว ขออภัย แต่ผมเห็นๆมา) คือตอนงานCommart ที่ผ่านมา boot asus กับทีมงานOcz นี่แหละ เทสบอร์ด P5Q กับ 3870X2 cf กับ4 Core พอถึงฉาก06 ก็มีน้องนักเรียนม.ปลายผมเกรียนคนนึงเดินเข้ามาถาม พี่ ทำไมมันกระตุก? พี่ทีมงานocz ก็บอก อ๋อ รันcpu เทส ปรกติครับ กระทุกทุกคน น้องม.ปลายผมเกรียนทำหน้างงๆ? ถามต่อ การ์ดจอ2ตัวใช่ไหมครับ ทำไมกระตุก? (ยังถามซ้ำ) พี่ก็ตอบไปเหมือนเดิม น้องม.ปลายผมเกรียน งงต่อ? ยังไม่เข้าใจ ทำหน้างงๆแล้วเดินผ่านไปดูคนเล่นPes2008

เอ่อ.ไอ้เราก็เข้าใจนะ เด็กไม่ทราบก็คือไม่ทราบ แต่เขาตอบแล้วก็น่าจะเข้าใจ ทำไมยังสงสัยอะไรนักหนาหว่า เหอๆ

กระทบใครขออภัย ถ้าไม่ทราบ ทราบแล้วจะได้ไม่สงสัย

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่ช่วยตอบ ผมเองก็พึ่งเคยเทสกะ 3Dmark06 ครั้งแรก ไม่ทราบจริงๆ ตอนนี้รู้ละ ขอบคุณจริงๆ

Comment

ปกติ

Comment

Originally posted by KssR View Post

เชื่อแล้วทำไมถึงเป็น เต่าล้านปี
              5555555555555555555555555555+ ตอบได้ใจ

เทสฉากที่ 4 ผมก้อตุกนะ ขึ้นประมาณ 4-5 เฟรม ใCELERON 2.0 กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หุหุหุ

Comment

0-1 fps

Comment

Originally posted by KssR View Post

55555555555555555555555555555 เต่าล้านปี

Comment

อย่าไปว่าเค้าดี๊ คนเค้าไม่รู้นิ.....

555+ (เอ๊ะ ยังไง)

Comment

ผมก็สโตรกคับดูหนังชมพู!

ไม่เกี่ยว-*-

Comment

Originally posted by shady View Post
                        ฉาก3 ? ขอนึกก่อน อืมมมมมม ไม่ใช่CPU Test หรอครับ ถ้าCPU Test ก็ปรกติครับ 0-2-4 เฟรม ปรกติ 4 Core ก็ได้ประมาณๆนี้ แต่นึกไม่ออกจริงๆ ไม่ได้อยู่หน้าคอมตัวเอง

อ้อ เล่าให้ฟัง เรื่อง3Dmark กับเกรียนตัวเป็นๆ(กระทบใครหรือปล่าว ขออภัย แต่ผมเห็นๆมา) คือตอนงานCommart ที่ผ่านมา boot asus กับทีมงานOcz นี่แหละ เทสบอร์ด P5Q กับ 3870X2 cf กับ4 Core พอถึงฉาก06 ก็มีน้องนักเรียนม.ปลายผมเกรียนคนนึงเดินเข้ามาถาม พี่ ทำไมมันกระตุก? พี่ทีมงานocz ก็บอก อ๋อ รันcpu เทส ปรกติครับ กระทุกทุกคน น้องม.ปลายผมเกรียนทำหน้างงๆ? ถามต่อ การ์ดจอ2ตัวใช่ไหมครับ ทำไมกระตุก? (ยังถามซ้ำ) พี่ก็ตอบไปเหมือนเดิม น้องม.ปลายผมเกรียน งงต่อ? ยังไม่เข้าใจ ทำหน้างงๆแล้วเดินผ่านไปดูคนเล่นPes2008

เอ่อ.ไอ้เราก็เข้าใจนะ เด็กไม่ทราบก็คือไม่ทราบ แต่เขาตอบแล้วก็น่าจะเข้าใจ ทำไมยังสงสัยอะไรนักหนาหว่า เหอๆ

กระทบใครขออภัย ถ้าไม่ทราบ ทราบแล้วจะได้ไม่สงสัย
                        คนที่ไม่เคยเทสโปรแกรมพวกนี้เขาไม่รู้เรื่องหรอกครับ
                        ที่ถามไป แล้วตอบกลับมาเค้าไม่รู้หรอกครับ ต้องอธิบายกันยาว
                        เค้าจะคิดแค่ว่าสุดยอดการ์ดจอ รันอะไรไม่มีทางกระตุกแน่ๆ

Comment

555555555555555555555555 แจมอีก กั๊กๆๆๆๆ

Comment

ถ้าเขารู้เขาคงไม่ถามหรอกครับ
                            คนไม่รู้ ก็ไม่รู้จริงๆ นะครับ ... ผมก็คนหนึ่งล่ะ

เฮ้อ...ต่อไปใครจะอยากถามหนอ

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
                              คนที่ไม่เคยเทสโปรแกรมพวกนี้เขาไม่รู้เรื่องหรอกครับ
                              ที่ถามไป แล้วตอบกลับมาเค้าไม่รู้หรอกครับ ต้องอธิบายกันยาว
                              เค้าจะคิดแค่ว่าสุดยอดการ์ดจอ รันอะไรไม่มีทางกระตุกแน่ๆ
                              เอ่อ พูดมาอย่างงี้เสียความรู้สึกนะครับ ผมเองก็พึ่งเคยเทส ก็เลยไม่ทราบ แต่พอได้ดูจากหลายๆท่านเม้นก็เข้าใจแล้ว คนเราไม่ได้รู้ไปทุกเรื่องนะครับ แล้วก็ไม่ต้องอธิบายยาวด้วยครับผมอ่าน2คำตอบแรกก็เข้าใจแล้ว ถ้าไม่พอใจอะไรขออภัยครับ

Comment

Working...
                              X