Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจริงๆครับ เผิ่งได้ 4870 มาทำไมมันไม่เหมือนชาวบ้านเค้าอะครับ หรือว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจริงๆครับ เผิ่งได้ 4870 มาทำไมมันไม่เหมือนชาวบ้านเค้าอะครับ หรือว่า...

คือปัญหามันเกิดตามรูปเลยครับบบบ

ในกรอบสีแดงๆอะครับ

ตรงช่อง Bandwidth กับ ช่อง Memory ทำไมมันวิ่งแค่นี้เองอะครับ

หรือว่าเป็นเพราะ เมนบอร์ดผมมันไม่ใช่ PCI Express 2.0 หรือเปล่าครับ

ผมใช้เมนบอร์ดรุ่น Abit Fatality AN9 32X ครับบ เป็น PCI-E 16X ครับ

ตัวนี้ครับ http://www.savewaytech.com/index.php...sk=view&id=140

หรือมันเป็นที่อะไรหว่า ท่านใดพอจะทราบบ้างไหมครับบ

ผมเอารูปมาให้ดูสองรูปนะครับ รูปที่มีกรอบนั้นของผม ส่วนอีกรูปเป็น 3850 เอามาจาก

Review ของเว็บ Overclockzone เนี่ยแหละครับผม
    Last edited by Delivery69; 13 Aug 2008, 13:49:26.

น่าจะเป็นที่โปรแกรม GPU-Z นะ อย่าเพิ่งตกใจไปครับ

Comment

ไม่เคยใช้ค่ายแดงสะด้วยเรา ขอเดาน่าจะเป็นที่ไดว์เวอหรือเปล่าครับมีบางท่านลงไดว์เวอของ 9600GT กลายเป็น GX2 ไปสะงั้น เอิ้กๆ

Comment

ก็แค่ Z เพี้ยนครับ

Comment

มันแรงไปครับ CPU-Z เลยเพี้ยน เหมือน DDR-3 บางตัวก็เพี้ยนแสดง SPD ผิด

Comment

สาตุ๊ขอให้มันเพี้ยนจริงๆนะครับอิอิ

มีท่านใดที่ใช้ 4870 แล้วบอร์ดยังเป็น PCI-E ธรรมดาบ้างไหมครับ

อยากรบกวนขอดู GPU-Zหน่อยหนะครับ

Comment

ขำ Z เเม่งขึ้น DDR5

Comment

ขึ้น GDDR5 ก็ถูกแล้วนิครับ แต่ เมมสปีด เพี้ยนไปกันใหญ่

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  ขำ Z เเม่งขึ้น DDR5
                  มุขป่าวครับเนี่ย

Comment

เริ่มตะหงิดๆสงสัยได้เปลี่ยนบอร์ดใหม่แน่ๆเลย
                    Last edited by Delivery69; 13 Aug 2008, 13:49:26.

Comment

เหอเหอ ทำไมซวยจัง ถ้าไม่ใช่ gpu-z ก็บอร์ดละมั้ง ลองเปิด everest ดูดี่งับ เพื่อจะช่วยบรรเทาจิตใจได้ อ๊ะ ไม่ฮา สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยงับ

Comment

Originally posted by MX-II View Post
                        เหอเหอ ทำไมซวยจัง ถ้าไม่ใช่ gpu-z ก็บอร์ดละมั้ง ลองเปิด everest ดูดี่งับ เพื่อจะช่วยบรรเทาจิตใจได้ อ๊ะ ไม่ฮา สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยงับ
                        อย่าฝากแต่ตัว ฝากตังด้วย จนๆกานทั้งน้านนน 4870 ^O^

Comment

ขอยืมมาทดสอบซัก 2-3 เดือนได้มั้ยครับ อิ อิ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ผมใช้ไดร์เวอร์ 8.7 Beta แล้วก็เป็นครับ

พอกลับมาใช้ 8.6 ก็ไม่เจอปัญหาแบบนั้น

แต่น่าจะเป็นที่ GPUz ยังไม่รู้จักไดร์เวอร์ล่ะมั้งนะ

Comment

Working...
                              X