มีงบ 15000 (+- 1000) ครับ เล่นเกมส์ออนไลน์ ดูหนัง ฟังเพลง ท่องเวปทั่วไป แล้วก้เก็บหนัง เก็บเพลงด้วยครับ
1. อยากใช้ E 2xxx (จะเอามาลากนิดหน่อยครับ)
2. บอร์ด (ลากได้ ถ้าทำ Raid 0 ได้ ก็จะดีมากครับ)
3. แรม มีแล้ว 2 G
4. ฮาร์ดดิส เล็งตัว 640 ของ WD อยู่ครับ (คุ้มดี อิอิ)
5. การ์ดจอ อยากได้ค่ายแดงครับ (เล่นเกมส์ออนไลน์ ปรับสุดได้ ก็จะดีมากครับ)
6. DVD RW อ่านง่าย ไม่เรื่องมากครับ
7. พาวเวอร์ซับพราย
8. เคสมีแล้ว แต่เป้น mATX ครับ ถ้าไม่ต้องเปลี่ยนได้ ก็จะดีครับ
เอามาลากนิดหน่อยนะครับ ไม่ถึงขนาดเพิ่มไฟ
ป.ล. ตอนนี้ผมใช้ GF 7300 GT (AGP) อยู่ครับ การ์ดตัวใหม่นี้ แรงกว่าเดิมประมาณกี่เปอร์เซ็นของตัวเก่าครับ (ข้อนี้ เพื่อช่วยในการตัดสินใจของผมครับ)
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ^^