Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3850 ทำไมดู VCD ไม่ชัดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หัวมันไม่ดีคับ ถ้า หัวดีอ่านอะไรก็ออก

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
      ก็แผ่นมันเป็นรอย (ทำเสียงหล่อ)

Comment

ทำไปได้ เหอๆ แต่ VCD ถ้าดูกับ TV ยังพอรับได้ดูกับ Monitor ปุ้บจบ -*-

Comment

ไรท์ไปดูในทีวีครับชัดแจ๋ว จอคอมมันก็ได้แค่นั้นครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
            ไม่แค่ LCD หรอก เรโซลูชัน CRT ก็พอๆกันแหละ
            เรโซลูชัน VCD มันจิ๊ดเดียว มาขยายเต็มจอที่มีเรโซลูชันมากกว่า6-8เท่า
            คิดดูว่าภาพมันจะแตกขนาดไหน

บนทีวีที่จริงก็แตก แต่ทีวีมี scanline เป็นเส้นๆอยู่ มันก็เลยช่วยให้ดูสมูทขึ้นเท่านั้นเอง
            Originally posted by PuyZaBra View Post
            หาหนังHDมาดูแล้วจะรู้สึก
            ผมก็หาHDอยู่แต่ไม่ปัญหาไดร์มาเส้า
            Originally posted by beautyless View Post
            ลองปรับ Renderer จาก Overlay Mixer มาเป็น Windows Media Renderer
            ปล. แต่สีมันจะมืด มัว หมองลงนะ
            Originally posted by clayzizer View Post
            ทำไปได้ เหอๆ แต่ VCD ถ้าดูกับ TV ยังพอรับได้ดูกับ Monitor ปุ้บจบ -*-
            Originally posted by rck_devil View Post
            ไรท์ไปดูในทีวีครับชัดแจ๋ว จอคอมมันก็ได้แค่นั้นครับ

ขอบคุณทุกคนครับ ได้ความรู้เยอะเลยครัย อย่างไงสงสัยอะไรอีกจะมาถามอีกครับ เพราะว่าผมเพิ่งเล่น ATI ครับ

Comment

ตอนแรกนึกว่า ตั้งประชด หรือ เอาฮา นะเนี่ย เหอๆ

Comment

โหลดHD มาแต่ละเรื่อง 10GB+ เหอะสุดๆ

Comment

ผมโหลดแต่ 720p ดูกะการ์ดจอที่ใช้อยู่ ก็ถือว่า ประทับใจมากๆแล้ว
                  VCD มาสเตอร์ ความละเอียดมันต่างกับ DVD อยู่เยอะครับ
                  แต่อย่าไปดู V2D ละ -*-

Comment

VCD X เท่านั้นถึงจะชัดครับ เอิ้กๆๆ

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                      ก็แผ่นมันเป็นรอย (ทำเสียงหล่อ)

Comment

เมื่อไหร่มันจะทำชมพู HD 1080p กันน้า

Comment

Originally posted by damned View Post
                          เมื่อไหร่มันจะทำชมพู HD 1080p กันน้า
                          มีตั้งนานแล้ว ยังไม่เคยลองเหรอท่าน ชัดเจนเห็นถึงรูขุมขน อิอิ

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                            มีตั้งนานแล้ว ยังไม่เคยลองเหรอท่าน ชัดเจนเห็นถึงรูขุมขน อิอิ
                            มีครับ แต่ไม่ถึง HD นะครับ จะเป็นแบบ HDTV 720p อ่ะครับ แต่ชัดมากๆ

Comment

โอ้วววน้ำบาน

(เหงื่อกระจาย)

Comment

ต้องทำใจนะครับว่า VCDความละเอียดมันได้สุดๆก็เเค่นั้นและครับ ต่อให้การ์ดเทพแค่ไหน มันก็ไม่ช่วยอะไรขึ้นมาหรอกครับ จะช่วยได้ก็แค่เรื่องสีสันเท่านั้นครับ

Comment

Working...
                                X