Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ การซื้อ พัดลม หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ การซื้อ พัดลม หน่อยครับ

1. มีวิธีการเลือกซื้อยังไงบ้างครับ?
    2. ตอนซื้อต้องทดสอบอะไรบ้างรึเปล่า?
    3. มียี่ห้อ หรือ สถานที่ ร้านค้า แนะนำให้ไปซื้อมั้ยครับ?
    4. ราคาคร่าวๆ ครับ

ปล. อยากได้พัดลมเสียงเงียบๆ เบาๆ ไม่หนวกหู
    เพราะต้องซื้อมาเปลี่ยนยกชุดเลยอะคับ มีคอม 4 เครื่อง ทำงานเรื่องดนตรีอยู่
    พัดลมมันทำให้หงุดหงิดอะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ก็พัดลมผม silent cat อะคับลมแรงดี ซื้อได้ที่ TK กะ Jedi

Comment

1 เอาที่เรามีตังพอซื้อ
      2 ใส่เคชเราได้
      3 ซิ้งใหญ่ๆ
      4 ผมสืบเนื่องมาจากข้อ3 พัดลมรอบต่ำครับ เพราะซิ้งใหญ่ไม่จำเป็นต้องใช้รอบสูง เงีบยด้วยครับ

Comment

แนะนำตัว12ซม. เบาสุด

ใช้อย2ตัวsilent catกับcoolermastersilentไฟสีฟ้า

ไม่ค่อยชอบsilent catเท่าไหร่ เสียงมันดังฟี้....

ผมว่าของcoolermasterดีกว่า

ของผมเอาsilent cat8ซม.แปะบนซิ้งเดิมของathlon64 3200+

ปรับรอบเหลือแค่800เสียงเบากว่าพัดลมเก่ามาก ฟูลโหลดไม่เกิน45แต่ไม่คล๊อคนะ
        Last edited by -SaMmY-; 28 Dec 2006, 18:30:12.

Comment

ขออภัยสำหรับบางท่านคับ คำถามผมลืมบอกไป
          ว่าเป็น พัดลม Case อะคับ
          แต่ Coolmaster รู้สึกมันตัวละ 300+ บาท ปะคับ
          ผมว่าคงจะแพงไปสำหรับผม (จนหงะ) -*-

Comment

ดูที่ แอมแปร์ ครับ ถ้า น้อยมันจะรอบต่ำแล้วเงียบครับ เช่น 0.12A นี่

Comment

Working...
            X