Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Asus P5K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Asus P5K

Asus P5K หรือตระกูล P5Kต่างๆ มันใส่แรม DDR3 ได้หรือไม่ และใส่การ์ดจอ GTX280 ได้รึปล่าว ผู้รู้ตอบทีครับ

DDR 3 ใส่มะได้ครับ ^ ^

Comment

มีรุ่นที่ใส่ DDR3 ได้อยู่ครับ

การ์ดจอมันใส่ได้อยู่แล้ว

ว่าแต่ถ้าจะซื้อใหม่ ทำไมไม่เอา P5Q ละ

หรือถ้ามี P5K อยู่แล้วก็ดูเลยครับว่าเป็นรุ่นมีช่องแรม DDR3 รึเปล่า

Comment

P5KC ใส่ DDR3 ได้ครับ แต่มีแค่ 2 slot แค่นั้นเอง ใส่ 2x2Gb ก็หมดละ ทำไมไม่ลองหาพวก P45 ที่เป็น DDR3 โดยเฉพาะล่ะครับ ลากได้ไกลกว่า ราคาไม่ทิ้งกันมาก
        ส่วนการ์ดจอที่เป็น PCIx16 ไม่มีปัญหาครับ ใส่กันได้ทุกรุ่นอยู่แล้ว จะมีปัญหากันจริงๆก็แค่ตอน SLI หรือ Crossfire แค่นั้นเอง ที่ตัวที่ 2-3-4 อาจจะได้ความเร็วไม่เต็ม

Comment

Working...
        X