Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDDมีส่วนความเร็วของเกมไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDDมีส่วนความเร็วของเกมไหม

ตอนนี้ใช้Seagate 40 GB 5400 อะไม่ทราบมันเกี่ยวความเร็วในการเล่นเกมไหม

มีครับ ถ้าตามความคิดผมนะ

อุปกรณ์ทุกชิ้นมีผลกับความเร็วทั้งนั้นละ

Comment

ถ้ารอบแค่5400เทียบกับ7200แค่โหลดวินโดส์ก็ต่างกันมากแล้วครับ รวมถึงการโหลดเข้าเกมส์ด้วยอ่ะครับ

Comment

เวลาโหลดเกม เปลี่ยนฉากอะไรงี้อะครับ มีส่วน

Comment

เคยลองไม่ดีแฟรก ซักครึ่งปี ปรากฏว่ายูริกระตุกครับ
          -------------------
          ดีแฟรกแล้วหายเลยครับ

Comment

มีครับ HDD SATA 2 จะโหลข้อมูลไ้่ด้เร็วกว่า HDD IDE และเวลาเล่นเกมส์ ไฟHDD ก็ กระพิบน้อยครั้งกว่า แปลว่า เรียกข้อมูลได้ที่ละมากกว่า เลยไม่ต้องกระพิบบ่อยครับ

Comment

มีผลมากอยู่คับสำหรับเกมส์ที่รายละเอียดของเกมส์เยอะๆ เวลาเปลี่ยนฉากหรือLoadingก็เห็นผลต่างกันละคับ

Comment

ขอบคุณครับได้ความรู้ไปด้วยแล้วอย่างพวกร้านเกมส์ที่แบบคอมเจ๋งๆเลยเนี่ยสเปคคอมเค้าประมาณเท่าไหร่หรอครับ

Comment

ไม่งั้น raid0 ไม่นิยมหลอกครับ หุหุ

Comment

มีครับ
                    IDE 133
                    SATA2 300
                    ต่างกันครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      มีครับ
                      IDE 133
                      SATA2 300
                      ต่างกันครับ
                      IDE 133 MB มีแต่ Maxtor กะ Samsung นอกนั้นเห็นแต่ 100
                      ส่วน SATA 300 Gb >> 375 MB ครับไม่ใช่ GB

ป.ล. แต่มันก็ต่างกันอ่ะแหละ

Comment

มีผลอย่างมาก ครับ ลองเล่นบน notebook ซิแล้วจะรู้เลยละ

Comment

Working...
                        X