Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD3000+ กับ X2 3600+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD3000+ กับ X2 3600+

อยากถามว่าตอนนี้ใช้ AMD3000+ 754 512 KB L2 Cache ถ้าเปลี่ยนไปใช้
    AMDX2 3600+ L2 256x2 มันจะแรงกว่ามากไหมอ่ะ เพราะ ถ้าเทียบแล้ว cache ก็เท่ากัน

cache ก็เท่ากัน ก็จริง

แต่มัน 2 core นะ

แต่ใช้กับ Program ทั่วๆไป ที่ไม่รับกับ 2 core ก็ไม่มีประโยชน์

Comment

ต่างกันไม่เยอะครับ 3000+ ก็แรงอยู่แล้วครับ ถ้าใช้งานทั่วไปไม่ต่างกันเลยครับ

Comment

ใช้งานจริงๆ single core กับ dual core ยังไงก้รู้สึกได้ครับ
        ความลื่นมันต่างกัน

ส่วนเรื่องความแรงนั้น 3600+ สัญญาณนาฬิกา แต่แคชน้อยกว่า คงพอทดแทนกันได้
        ยังไง 3600+ เปลี่ยนไปก้คุ้มครับ
        แต่ต้องหามือ 2 นะ

Comment

ถ้ามีแล้วอย่าเปลี่ยนเลย ! แต่ระวังจะเปลี่ยนแล้วไม่มีให้ซื้อนะ หึ หึ

Comment

ผมว่ามันไม่ต่างกันนะครับ อยู่ที่จิตใจ ถ้าซื้อใหม่ก็เอาตามใจเลือกถ้าใช้อยู่ก็ใช้ตัวเก่าไปก่อนไม่แตกต่าง

Comment

อย่าเลย เปลืองเปล่าๆ

Comment

จริงๆถ้าเปลี่ยนมันต้องX2 3800+ เลยครับ ถึงจะเห็นผม 7000 นะ

Comment

Working...
                X