Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cpu cooler แบบ เป่าออกด้านหลังเคส หรือ เป่าลง Mb แบบไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cpu cooler แบบ เป่าออกด้านหลังเคส หรือ เป่าลง Mb แบบไหนดี

Cpu cooler Hyper 212 กับ Genin ll ตัวไหนเย็นสุด ครับ
    เป่าออกหลังเคส กับ เป่าลง Mb ครับ แบบไหน Work สุดๆๆ

เป่าออกหลังเคสคับ

Comment

ผมใช้ Hyper 212 X2 4600 idle 28-29
      full 38-40 เป่าออกหลังเคสคับ

Comment

ผมเคยตั้งคำถามแนวนี้เหมือนกัน ผมว่าตัวที่เน้นcpu จะเป่าออกหลัง ส่วนตัวที่เน้นภาคจ่ายไฟ+ชิพเซทจะเอาแบบเป่าลง แต่บางคนก็บอกว่าลมร้อนมันจะวนในเคส แรกๆผมก็คิดว่ามันจะวนในเคส แต่คิดไปคิดมาผมว่ามันมีพัดลมpsuดูดออกนะ

Comment

ผมว่าเป่าออกหลัง ฝุ่นจะได้ไม่ลงบอด

แต่ แบบเป่าลงก็ดี ที่แรมจะเย็นด้วย แต่ฝุ่นจะเยอะเหมือน sink stock

Comment

ผมมอง TT duorbอยู่ ดูผลทดสอบจากเวปต่างประเทศเย็นกว่าhyper 212 ตั้ง5องศา+

Comment

Working...
            X