Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้เวลาเล่นเน็ทมันเป็น windows อารัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้เวลาเล่นเน็ทมันเป็น windows อารัยครับ

คือว่าเวลาเล่นๆอยู่ซักพักมันจะขึ้นเจ้าตัวนี้มา แล้วก้อเล่นเน็ทต่อไม่ได้อ่ะคับ
    เลยใช้ไม้ตาย restore ลูกเดียวเลย
    ... เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยหน่อยนะคับ ToT
    ขอบคุณคับ...

ลง windows ใหม่ครับ

Comment

ขอบคุณนะคับที่ช่วยเข้ามาตอบ
      ว่าแต่ว่ามีวิธีอื่นมั้ยคับ เพราะว่านี่ก้อเพิ่งลงไม่ถึง 15 วันเองคับ

Comment

เปิดไฟวอร์ครับหายเลย

Comment

...ท่าน จขกท
          ใช้โปรแกรมแอนติไวรัสตัวไหนครับ ?
          ในเครื่องติดตั้ง antispyware ไว้บ้างไหมครับ?
          ลองหามาติดตั้งครับ ทั้ง 2 ประเภทเลย แล้วอัพเดตแล้วสแกน ตระกูล win32 เกือบทุกสายพันธุ์ NOD 32 เอาอยู่ครับ
          ถ้าอยู่ในเมือง โปรแกรม NOD32 ตามร้านหนังสือ จะมีแผ่นแท้ขายอยู่นะครับ ราวๆ 150-200 บาท(เคยเหนสมาชิกท่านนึงโพสบอกไว้)

ถ้าท่านอยู่ไกล โหลดโปรแกรม และ ยาแก้ไอ แค่กๆ ได้จากเวปนี้ครับ
          www.geocities.com/fixpcstep

ติดตั้งแล้ว ต่อเนตอัพเดตโปรแกรมให้ปนปัจจุบันก่อนนะครับ
          ลองดูครับ^^

Comment

NOD32 แผ่นละ 249 บาทครับที่ Se-ed ลองไปดูๆ อัพเดจฟรี 1 ปี

เคยซื้อมาใช้แล้ว ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ของสามัญประจำบ้านแทน 5 5 5

Comment

Originally posted by Apest View Post
              NOD32 แผ่นละ 249 บาทครับที่ Se-ed ลองไปดูๆ อัพเดจฟรี 1 ปี

เคยซื้อมาใช้แล้ว ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ของสามัญประจำบ้านแทน 5 5 5

ขอบคุณ คุณ Apest มากๆครับที่เข้ามาช่วยแก้ไข ราคา ให้ครับ ไม่งั้น ท่าน จขกท.พกตังค์ไป
              200 บาท ไม่พอซื้อ ต่อว่าผมแย่เลย >.< รอดไปงานี้ อิอิ

^^

Comment

ติดตัง Antivirus แล้วก้อลองหาตัว Antispyware อีกซักตัวก้อดี อัพเดตแล้วก้อสแกนเรื่อยๆ ถ้าไม่ได้เล่นบิทก้อลองไปหาใน www.download.com มีทั้งฟรีและแชร์ นะ

Comment

ขอบคุณทุกๆคนมากคับ
                  คือตอนที่มันเปงยังงี้ ผมก้อใช้ Nod32 กับ Ad-awareSE Personal อยู่คับ
                  มันก้อยังเป็นๆหายๆอ่ะครับ

-ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะคับ--

Comment

Working...
                  X