overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: แนะนำโทรศัพท์ใช้ต่อเน็ตให้หน่อยค่ะ

มือถือเก่าละ
    Guest

Default แนะนำโทรศัพท์ใช้ต่อเน็ตให้หน่อยค่ะ

ต้องการใช้โทรศัพท์ต่อเน็ต แบบเป็นโมเดมด้วยน่ะค่ะ เพราะโน้ตบุคไม่มีบลูทูธ(มีแต่ wireless/infared)
    ที่ห้องไม่มีโทรศัพท์บ้าน ต้องใช้มือถืออย่างเดียว แต่ยังคิดไม่ตกว่าเอาอะไรดี งบประมาณ ซัก 1-1.3 หมื่นก็คงพอละมั้ง
    คุณสมบัติอื่น ๆ ก็ปกติใช้โทร ฟังเพลงนิดหน่อยไม่บ่อย เฉพาะเวลาเดินทาง ถ่ายรูปไม่ต้องก็ได้
    ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar
    ใต้ฟ้า บนดิน บนโลก

แนะนำว่าต่อผ่าน Bluetooth จะดีกว่าครับ (ซื้อ Bluetooth USB ตัวละ 3-500 มาเพิ่มครับ)

Nokia 6230 หรือ 6230i ไหมครับ ง่ายๆ ไม่ยุ่งยาก (เพราะไม่ใช่ Symbian)

หรือว่า Motorola V360 ราคาน่าจะ 5 พัน +- (ไม่รู้ยังมีขายหรือเปล่า)

แต่จริงๆ งบ 1.3 หมื่นน่าจะซื้อ N70 ได้นะครับ...

OverclockZone Member หมวยZa's Avatar

6230i อย่าไปเล่นค่ะ ถ้าคิดจะเอามาทำแบบนี้

ง่าย ๆ เลยไปซื้อ imobile 601 603 606 610 มาต่อเน็ตโดยเฉพาะดีกว่า
    งบถูกว่า เงินเหลือ แล้วซื้อซิมใหม่ใช้เฉพาะ GPRS เน็ตเลย
    แนะนำให้ใช้ Truemove แบบรายเดือนนะ เพราะมี packet เหมาจ่าย ใช้ไม่จำกัด ความเร็วกระฉูด

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=16811

OverclockZone Member หมวยZa's Avatar

ที่ไม่แนะนำ nokia เพราะว่า
    1. มันกินแบต จะเล่นเน็ตนาน ๆ ต้องเสียบสายชาร์ตไว้ด้วย
    2. มันแพงไปถ้าจะใช้แค่เอามาเล่นเน็ต เอาตังไปซื้อ Aircard ดีกว่า 3000 ก็ซื้อได้แล้ว
    3. การเชื่อมต่อที่ยุ่งยาก ต้องลง PC suit ก่อนถึงจะเห็น modem

OverclockZone Member ShadowkinGjr's Avatar

Quote Originally Posted by หมวยZa View Post
    1. มันกินแบต จะเล่นเน็ตนาน ๆ ต้องเสียบสายชาร์ตไว้ด้วย
    2. มันแพงไปถ้าจะใช้แค่เอามาเล่นเน็ต เอาตังไปซื้อ Aircard ดีกว่า 3000 ก็ซื้อได้แล้ว
    3. การเชื่อมต่อที่ยุ่งยาก ต้องลง PC suit ก่อนถึงจะเห็น modem
    ทำไมไม่ใช้ Aircard ละคับ ถ้ามีโน๊คบุ๊ค แนะนำให้ใช้ (ราคาถูกด้วยในงบประมาณที่ตั้งไว้)

OverclockZone Member top41's Avatar

3250 ดีไหมครับคุณ หมวยซ่า

OverclockZone Member mixkyy's Avatar
    รามคำแหง 65 ลาดพร้าว 122

MOTO C381 ของใหม่ราคาประมาณ 2พันนิดๆ แบตอึดใช้ทนใช้ต่อเน็ตอย่างเดียวคุ้มมากใช้แบตเล่นต่อเนื่องได้ 3 ชั่วโมงกว่าๆ ถ้าใช้อยู่ห้องแบตหมดก็เสียบสายชาร์ทได้เลย เพราะสายต่อคอม กับสายชาร์ทคนละเส้น ต่อคอมแบบ มินิ USB

OverclockZone Member top41's Avatar

LCD มันเล็กอะดิ

แนะนำที่รุ่นที่รองรับ EDGE ครับ

...
    Last edited by เด็กชายใต้ดิน; 31 Dec 2006 at 19:19:01. Reason: โพสผิดกระทู้

Quote Originally Posted by หมวยZa View Post
    |

ข้อ 1 ยี่ห้ออื่นๆก็กินแบตฯโทรศัพท์เหมือนกัน พาลจะทำให้ทั้งแบตฯมือถือและโน๊ตบุ๊คหมดไปด้วยกัน เท่าที่เคยลองไม่กี่ยี่ห้อ
    ข้อ 2 แล้วแต่ความสะดวกส่วนบุคคล
    ข้อ 3 เชื่อมต่อผ่านบลูทูธง่ายมากแต่เกี่ยวเนื่องกับข้อ 1 ทำให้สิ้นเปลืองพลังงานทั้งมือถือหรือ/และโน๊ตบุ๊ค ถ้าเชื่อมต่อผ่านสายดาต้า(USB)มันก็จะประจุพลังงานให้มือถือไปในตัวด้วย

some like it hot
    Guest

พวกpocket pc phone สนใจมั้ยครับ อย่าง O2 atom,dopod 813 pro ราคาลงมาเยอะแล้ว ถ้าซื้อมือ2 อยู่ในงบแน่นอนครับ
    -นี่ผมก็ใช้ ppc โพสต์นะครับ

EDGE เร็วกว่ากันเยอะ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

3250 ลองแล้วครับ Speed ห่วยมาก

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

i-mobile พังง่ายกะเคลมน๊านนาน วัสดุก้อเกรด B-C งับ จุดเสียมีเท่านี้มะง้านขายดีเปงเทน้ำเทท่าเยย

มือถือเก่าละ
    Guest

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบค่ะ แต่ดูเหมือนความเห็นไม่เอกฉันท์ คงเพราะความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน เพื่อนก็แนะนำ N series น่ะค่ะ กำลังคิดว่าจะซื้อเนตซิมเพิ่มดีไหม เพราะตอนนี้ก็มีอยู่ 2 ซิมแล้ว รายเดือนกะเติมเงิน

แอร์การ์ดนี่มันใช่ตัวที่ต่อเหมือน USB ตัวอย่างเช่นของ SOLOMON ใช่ไหมคะ เคยไปดูแล้ว 6-8 พันแน่ะ แพงเอาการเลย

ส่วนตัวขอเก็บรายละเอียดต่ออีกหน่อย ขอบคุณอีกทีค่ะ

N73 สวยมั๊ก ๆ

Bookmarks

Bookmarks