Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาของ Hyper6+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาของ Hyper6+

เห็นเพือนๆในบอร์ดหลายท่านว่า Hyper6+ ใส่แล้วบอร์ดจะแอ่นผิดรูป จริงเท็จอย่างไรบ้างวานผู้ที่ใช้อยู่แถลงการให้ทราบด้วยครับ

เคยได้ยินมาเหมือนกัน แต่ไม่เคยใช้อ่ะ
    ส่วนตัวคิดว่ามันก็มีทางเป็นไปได้ แต่มันไม่แอ่นในทันทีหรอกถ้าเราใส่ถูกต้องมั่นคงกว่ามันจะแอ่นคงนานหน่อย
    ninja+สิแน่นอน

Comment

ผมว่าไม่น่าแอ่นหรอกครับ

Comment

มันจะแอ่นในตำแหน่งบริเวณsocket น่ะครับ เพราะมันหนัก แต่ไม่ถึงกับหักลงมาหรอก

Comment

ถ้าวางนอนคงไม่แอ่นเนอะ

Comment

เคยใช้ครับ แอ่นครับ แต่ถ้าวางเคสนอนก็ไม่เป็นไร ถ้าวางตั้ง ไอตรง socket มันจะแอ่นลงมาตามแรงโน้มถ่วงนิดเดียว (ตอนนี้ใช้ 735 แต่ก็ยังแอ่นอยู่นิดๆเลย)

ถ้ามันแอ่น ความร้อนจะมากกว่าเดิมครับ เพราะมันจะไม่สนิทกัน ลองมาแล้วครับ วางเคสนอนเย็นกว่าวางตั้ง (ในกรณีบอร์ดแอ่น)

Comment

ปัญหาอีกอย่างก็คือ ใส่ 939 ต้องซื้อ น๊อตมาใส่ใหม่อะ T_T

Comment

แอ่นครับใช้แล้วพึ่งไปแลกกะหม้อน้ำมาแทน แต่ไม่หักนะ แอ่นเพราะขันแน่น ไม่พังหรอก

Comment

ก็เคยได้ยินเค้าว่าเหมือนกันครับ ก็อาจเป็นได้ครับ

Comment

แอ่น แอน แอ้น จริงแต่ บ มีปัญหา 939 น๊อตสั้นไปขายทิ้งไปละ

Comment

ถ้ายึด MB กับตัวเคสไว้แน่นพอ ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

Comment

ได้ยินว่าน้ำหนักส่วนใหญ่อยู่ที่ฐานนิ คงไม่เห็นไร

Comment

Working...
                        X