Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสายของ c2 และ ลำโพง edifier e3350

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสายของ c2 และ ลำโพง edifier e3350

ผมสงสัยว่าที่เปลี่ยนสายแล้วเสียงจะดีนี่ก็คือความจริง แล้วสายที่ด้านหลุงของ c2 อ่ะครับ ที่โยงไปเข้าอีกด้านนึงอ่ะครับ สายเดิมๆมันจะดีไหมครับ ถ้ามันไม่ดีกว่า แล้วเสียงทางตัวที่มีvolumn มันไม่ดีกว่าอีกข้างเหรอครับ แล้วมันจะได้ balance กันเหรอครับ แล้วถ้าเปลี่ยนสายมันก็เปลี่ยนได้เส้นเดียว แล้วมันจะได้ balance กันเหรอครับ สงสัยมากๆ

แล้วก็อยากรู้ว่า c2 กับ edifier e3350 ต่างกันยังไงบ้างครับ สูง กลาง ต่ำ ช่วยเทียบให้ทีครับ สนใจมากทั้ง 2 รุ่น ถ้า c2 สูง กลาง มันดีมากจนทิ้ง 3350 คงน่าเล่น c2 นะครับ แต่ถ้าไม่ทิ้งกันเท่าไหร่ อาจจะเล่น 3350 เพราะมีซับครับ

c2 สายลำโพงเปลี่ยนไม่ได้ครับ เปลี่ยนได้แต่สายสัญญาณ

ความต่างของ c2 กับ edifier e3350 แน่ๆก็คือราคาครับ เรื่องเสียงก็คือ เบสครับ c2ไม่มีซับ เลยขาดแคลนเบสไปนิด

edifier e3350 ไปลองฟังที่ร้านก็ถือว่าเสียงสะอาดดีครับ
    Last edited by camera; 9 Jul 2008, 16:29:03.

Comment

กำลังหาข้อมูลตัว Edifier E3350 อยู่พอดีเลยครับ
      (อ่าน Review ไป ก็เขวไป T-T) ไม่รู้ว่ามันจะต่างชั้นกับ C2 มากรึปล่าวเนี้ยะสิ แหะ ๆ

Comment

Originally posted by Striker View Post
        กำลังหาข้อมูลตัว Edifier E3350 อยู่พอดีเลยครับ
        (อ่าน Review ไป ก็เขวไป T-T) ไม่รู้ว่ามันจะต่างชั้นกับ C2 มากรึปล่าวเนี้ยะสิ แหะ ๆ
        ผมตั้งกระทู้ไว้ลองเข้าไปอ่านดูได้นะครับคิดว่าคงได้ความคิดเห็นไม่มากก็น้อยครับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=224351

Comment

ที่แน่ๆเรื่องราคาแหละครับต่างกันหลายพันแล้ว
          เรื่องความต่างชั้นกับ C2 นี่ผมไม่เคยฟัง C2 เลยเทียบไม่ได้
          แต่ถ้าให้ไปเทียบ C3 ยังไงผมก็เอา C3 ครับ แต่ราคานี่สิครับยิ่ง***งกว่าเดิมอีกหลายเท่าันักครับ

แต่รวมๆแล้ว E3350 ก็คุ้มค่าสมค่าตัวมันครับ

Comment

Working...
          X