Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยได้ยินชื่อลำโพง Milan ใหมครับ 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยได้ยินชื่อลำโพง Milan ใหมครับ 5.1

แบบว่าฟากพี่สาวที่ กทม ให้ไปหาซื้อลำโพงให้ ที่แลกจะเอา eacan 5.1 หรือ ไม่ก็ x3 5.1

แต่พี่ผมมันซื้อ milan 5.1มาให้(ยังไม่ได้ทดลองฟัง) ก็เลยงง เกิดมาพึ่งเคยได้ยินชื่อลำโพงยี้ห้อนี้

มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ หรือมีรุปมาให้ชมบ้าง

= ="
    มิรู้จักครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
      = ="
      มิรู้จักครับ
      เพิ่งเคยได้ยินเหมือนกัน

Comment

กำ มันซื้ออะไรมาให้ผมเนี่ย ผมฟากถามพี่ว่าค่าrmsซัฟมันเท่าใหร่ คนขายมันบอก80-100เลยไปเยอะไปป่าว

Comment

ไม่นะ
          5.1 ก็เยอะกว่านี้มีเยอะแยะ

Comment

อ่าวหลอคับ เคยอ่านในหนังสือมันบอก เล่นเกมสั้ก30อัพก็หรูแล้ว

Comment

แต่ได้ยินหลายๆท่านในนี้บอกว่าลำโพงคอม watt มีแต่เลขหลอกๆอ่ะครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                แต่ได้ยินหลายๆท่านในนี้บอกว่าลำโพงคอม watt มีแต่เลขหลอกๆอ่ะครับ
                ก็ไม่เชิงหลอกครับ เพราะว่าส่วนมากมันใช้ ไอซี power amp ขับซึ่งก็ได้วัตต์ตามนั้นจริงๆ แหละครับ ไม่เชื่อลองแกะในลำโพงดูดิ ส่วนมากเป็น st electronics

Comment

วัตต์ตามเบอร์ไอซีน่ะไปได้ รับรองทุกเบอร์ขับได้ยันความเพี้ยนTHD10%นั่นแหล่ะ แต่ภาคจ่ายไฟที่จ่ายมันนำพาให้ค่าวัตต์ไปมันได้หรือเปล่านี่สิ น่าคิด

เปิดยังไม่ถึงวัตต์ที่ระบุไว้หรอก แต่เสียงเนี่ยย้วยเลย

Comment

ครับ แต่ไม่ใช่ klipsch แน่ๆ เพราะ promedia thx ก็ใช้ของ st เป็น power amp

Comment

สงสัยจะสีแดงดำ

Comment

อยากเจอลำโพงคอม วัตเต็มซักตัว อาจจะเป็น milan 5.1 ของท่าน จขก. ก็ได้
                        Last edited by camera; 9 Jul 2008, 22:15:21.

Comment

watt ได้เต็มๆ ก็ดี ได้ไม่เต็มก็อย่าไปซีเรียสครับ

มันเหมือน แอร์แบค รถยนต์อ่ะครับ
                          มีก็ดี ใครๆก็อยากมี แต่ไม่อยากใช้มัน

คงไม่มีใครเปิดลำโพงฟัง ดังสุดๆ หรอกนะครับ
                          อีกอย่าง ถ้ามันเปิดแล้ว เสียงดี พอใจ สมใจ ก็ ซื้อไปเลยครับ

เอาเวลาไป มีความสุขกับลำโพงเราดีก่า

ลำโพงบางยี่ห้อ ที่ผม อยากได้ ยังไม่บอก spec เลยสักกะอย่าง
                          แต่ฟังแล้วชอบ ก็พอแระ

Comment

Originally posted by camera View Post
                            อยากเจอลำโพงคอม วัตเต็มซักตัว อาจจะเป็น milan 5.1 ของท่าน จขก. ก็ได้
                            ขอให้มันเป็นอย่างนั้นจิงเหอะ สาธุยังกะซื้อหวยเลยพี่มันก็ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงด้วย -.-"

Comment

Originally posted by natchan View Post
                              watt ได้เต็มๆ ก็ดี ได้ไม่เต็มก็อย่าไปซีเรียสครับ

มันเหมือน แอร์แบค รถยนต์อ่ะครับ
                              มีก็ดี ใครๆก็อยากมี แต่ไม่อยากใช้มัน

คงไม่มีใครเปิดลำโพงฟัง ดังสุดๆ หรอกนะครับ
                              อีกอย่าง ถ้ามันเปิดแล้ว เสียงดี พอใจ สมใจ ก็ ซื้อไปเลยครับ

เอาเวลาไป มีความสุขกับลำโพงเราดีก่า

ลำโพงบางยี่ห้อ ที่ผม อยากได้ ยังไม่บอก spec เลยสักกะอย่าง
                              แต่ฟังแล้วชอบ ก็พอแระ
                              โอว มีเหตุผลคับ

Comment

Working...
                              X