Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาหนังสือลงword???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาหนังสือลงword???

ผมอยากทราบว่ามีวิธีไหนบ้างที่ เอาหนังสือเล่มหนาๆนั้นมาใ่ส่ไว้ในwordจะได้เปิดอ่านง่ายๆอะครับ แล้วก็เพื่อไว้ว่าอาจายร์สั้งงานมาแบบว่าให้พิมพ์งานเยอะๆอะครับ วิธีไหนบ้างครับที่ทำได้

-ขอบคุณครับที่แนะนำ~ร่วงหน้าครับ

ช้วยน้อยแร็ว ต้องการมากครับ

Comment

ถ้ามีอย่างที่คุณว่า อาชีพรีบจ้างพิมพ์งานคงเจ๊งระนาวแหละครับ

แต่มีโปรแกรมที่สามารถอ่านตัวหนังสือจากไฟล์ภาพแปลงออกมาเป็น Text ได้ครับ มีธีทำ คุณก็แค่สแกนหน้าหนังสือแล้วก็ใช้โปรแกรมที่ว่าอ่าออกมาเป็น Text จากนั้นคุณก็ก๊อบเก็บไว้ใน Word เป็นอันเสร็จครับ

ข้อเสียคือ ตัวโปรแกรมนี้ยังไม่ฉลาดพอที่จะอ่านหน้ากระดาษที่ยับยู่ยี่หรือเปื้อน หรือขาดได้ และอ่านได้เฉพาะตัวหนังสือที่ได้จากการพิมพ์ด้วยฟอนต์มาตรฐานเท่านั้น ไม่สามารถอ่านลายมือมนุษย์ได้

โปรแกรมที่ว่านี้มีชื่อว่า...........เอ่อออ ผมเองก็จำชื่อไม่ได้ครับ (แหะๆ อย่าโกรธนะ) เอาเป็นว่าโปรแกรมนี้มีแน่ๆ คุณก็เอาข้อมูลของผมเป็นแนวทางในการค้นหาละกันครับ

Comment

ถ้าเป็นภาษาอังกฤษ พอเป็นไปได้ครับ แต่ภาษาไทยไม่ได้แน่ๆครับ

เป็นโปรแกรมที่ใช้คู่กับเครื่องสแกน จะสแกนเอกสารออกมาเป็นตัวอักษรได้

รู้สึกพวก printer ของ Hp รุ่นที่สแกนได้จะมีโปรแกรมพวกนี้ติดมาด้วย

Comment

ชื่อโปรแกรมอะไรอะครับ งงอยู่ครับต้องการใช้มากครับ

Comment

Omnipage ครับ ลองหาๆดู

Comment

ระวังแกะมาจะเจอภาษาต่างดาวมาหลอกหลอนนะงับ (ไม่เจอก็โชคดีไป)
              ผมต้องนั่งแก้ไขกันบานเลย .... แต่ก็ยังดีที่พอมีตัวช่วยบ้าง (แม้จะนิดหน่อยก็ตามที หุหุ)

Comment

ถูกต้องเกือบ 100% แค่นี้จบครับ

http://www.it-guides.com/techno/ocr.html

Comment

ขอบคุณครับ มีโปรแกรมไหนครับที่ดีๆมั้งครับ

Comment

humantype book in word ครับ อิๆๆ

Comment

Originally posted by arito View Post
                      humantype book in word ครับ อิๆๆ
                      คืออะไรหรอครับ

Comment

Originally posted by pthacker View Post
                        - - '' เค้าบอกว่า คนพิมลงเวิด ไงละครับ

Comment

Originally posted by pthacker View Post
                          ประมาณว่าพิมพ์เอาเองอ่ะมังครับ เหอะๆ

Comment

555+ ขอน้อยครับคือว่าOmnipageมันไม่อ่านภาษาไทยอะครับ

Comment

Scan เป็น PDF จะดีกว่ามั๊ย

Comment

Working...
                              X