Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนคับ!! ที่บ้านสมัครเน็ตอะไรไม่ได้เลย กทม ด้วย รอบ2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนคับ!! ที่บ้านสมัครเน็ตอะไรไม่ได้เลย กทม ด้วย รอบ2

สืบเนื่องจาก

http://forums.overclockzone.com/foru...75#post3090575

ใช้เบอร์ TOT อยู่
    อยู่ ประชานิเวศน์1 ครับ
    ไปสมัครTOT บอกคู่สายเต็ม
    ไปสมัครBuddy บอกเกิน3กิโล ติดตั้งไม่ได้
    ไปสมัครTrue จะเปิดเบอร์ใหม่ คู่สายเต็มอีก
    จะทำอย่างไรดี

ผมก็ไปสมัครTT&Tตามที่แนะนำ......

วันที่9 กค 51
    หลังจากนั้นประมาณ20วัน
    ผมก็ทราบผลการสมัครของTT&T ผลออกมา ไม่สามารถติดตั้งได้ นอกพื้นที่บริการ

มีค่ายไหนอีกบ้างครับ
    ความเร็ว 1 MBPS++ ไม่เกิน1000บาทต่อเดือนอ่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ใช้ TOT อยู่ แล้วทำไม จะต้องไปขอสายมาอีกล่ะ ก็ขอเน็ตสิครับ . . . ADSL แชร์ มีเต็มด้วยเหรอ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
      ใช้ TOT อยู่ แล้วทำไม จะต้องไปขอสายมาอีกล่ะ ก็ขอเน็ตสิครับ . . . ADSL แชร์ มีเต็มด้วยเหรอ
      มีจริงๆครับถ้าค่ายนี้ กรั้กๆ ของเจ้านี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ คือ ไอ้พอร์ท DSLAMที่ปล่อยสัญญาณมันเต็ม ต่อให้10ปี หรือแล้วแต่ มันก็ไม่ขยายหรอก ผมเคยไปยื่นขอสายเล่นๆเมื่อไม่กี่วันนี้ ยังไม่ได้เลย แต่ว่าผมปัจจุบันใช้maxnetอยู่แล้ว เคยไปขอเมื่อ15ปีที่แล้ว ก็คำตอบแบบเดียวกัน เต็ม

ท่านคงต้องรอ wimax/3Gซะละมั้ง
      อ้อ ลองไปขอของ CAT ดูครับ Hinet 2Mbps 999.- oจะพอถูไถไปได้บ้าง(ถ้าติดได้)

สู้ๆครับ
      Last edited by Zepherous; 9 Jul 2008, 20:32:16.

Comment

Working...
      X