Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม spark มันถูกกว่าชาวบ้านอ่าคับไม่ดีหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม spark มันถูกกว่าชาวบ้านอ่าคับไม่ดีหรอ

ทำไม spark มันถูกกว่าชาวบ้านอ่าคับไม่ดีหรอ หรือประกันไม่ดีคับ

ประกัน 2 ปี
    ตัวการ์ดอาจจะไม่เนียบ (บางรุ่น)
    มียันต์กันแต๊ป (รุ่นใหม่ๆ อาจจะไม่มี )
    กล่องเท่ไป
    *ใช้เหมือนกัน (ในรายเซ็น)

Comment

ดีครับ เคยใช้อยู่(7300GT MAX)ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย

Comment

สมัยยังให้ Palit ผลิตให้ ราคาจะถูกกว่าชาวบ้านเค้าจริงครับ เนื้องานก็...... ตามที่เห็น ประกัน 2 ปี มียันต์กันแต๊บ รุ่นยอดนิยมอย่าง 7300GT max หรือ 7900GS i500 จัดว่าเป็นการ์ดขวัญใจคนยากเลย

แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าให้ที่ไหนผลิตให้ เนื้องานดีขึ้น การ์ดสวยขึ้น ซิ้งค์ก็ดีขึ้น ประกันก็ 3 ปี แต่ราคาผมว่าไม่ถูกกว่าเจ้าอื่นเท่าไหร่แล้วนะ

Comment

ของเค้าดีจริง อิอิ

Comment

เด๋วนี้ ประกัน 3 ปีเเล้วครับ

Comment

เนื้องานไม่เนียน

แต่เล่นเกมส์เนียนอะ

ดีมากๆๆ

7300 gt ddr3 ใช้มานานล่ะยังนิ่งอยุ่เลย

Comment

เล่นเกมแรงดี แต่ลากไม่ไป

Comment

ในบางรุ่นผมว่างานมันห่วยอ่ะ บางรุ่นก็โอเค

Comment

ประกันดีคับ
                    เคยเอาไปเคลมที่ microware พันธุ์ทิพย์
                    พนักงานบริการดี แถมเร็วดีด้วย เอาไปเคลม นั่งเทสให้พักนึง พอเจอจุดเสีย ก้อเปลี่ยนสินค้าให้ใหม่ แล้วเทสตรวจสอบอีกรอบ
                    แปป เส็ดละ ภายในไม่กี่ชั่วโมง ไม่ต้องรอข้ามวัน

ใช้ 8800GT ZeroII คับ ยอมรับว่าลากไงก้อไม่ไป แต่เล่นเดิมๆ เล่นเกมปรับสุดก้อแรงดีเหมือนกัน

ติดอยู่อย่างเดียวคือ ถ้าเปลี่ยนกล่องบรรจุภัณฑ์ที่ดูดีกว่ากล่องกางเกงลิง หล่ะก้อ Spark จะดีมากก
                    Last edited by ZatanBoy; 9 Jul 2008, 22:19:03.

Comment

ผมว่ามันก็ดีนะครับ เคย flash bios vga พังไปหลายตัว เเล้วเอาไปเครมก็ได้ของใหม่มาเคยเปลี่ยน silicon เเล้วมันช็อตก้อเครมได้ ตอนนั้นยังไม่มียันต์กันเเต็บนะครับ โดยรวมเเล้วผมว่าดีนะครับเเต่ไม่สวยเท่านั้นเอง

Comment

ก็ใช้ได้ครับ ใช้ GF7600 อยู่ ใช้ได้ประมาณปี เสียไปเคลมมา
                        ปัจจุปันผ่านไป 2 ปีแล้วก็ยังใช้ดีอยู่

Comment

นั่นดิคับเห็นว่า ประกัน 3 ปีแล้วไม่ใช่รึ

Comment

ประกันเพิ่ม ราคาเสือกเพิ่มอีก เลยพอกับยี่ห้ออื่นๆเลย

Comment

จริงๆแล้ว
                              ถ้าทำมาสวยก็จาซื้อนะ
                              ไม่ซื้อเพราะมันไม่สวยเหมือนเจ้าอื่น
                              ถ้าสวยเหมือน HIS หรือ xfx ก็จาซื้ออยู่ ถูกดี
                              อิอิ

Comment

Working...
                              X