Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลองทำRAID0 แต่ผมแบ่งไดรฟ์ ไม่เปงใครทำได้บอกหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลองทำRAID0 แต่ผมแบ่งไดรฟ์ ไม่เปงใครทำได้บอกหน่อย

บอกผมทีงับงงมากๆ

แบ่งตอนลงวินโด้เหมือน ปกติเลยนิ

Comment

แผ่นวินโด้แบ่งได้ด้วยหรอ

Comment

ใช้ Partition Magic อ่ะครับ แบ่งได้

ลองหาโหลด Hiren's boot CD อ่ะครับ มันจะเป็นแผ่นบูตสำหรับช่างซ่อมคอมอ่ะครับ มีเครื่องมือเพียบ แล้วก็จะมีโปรแกรมนี้ด้วย ลองหาดูครับ

Comment

ผมใช้โปรแกรม Partition Magic แบ่งแล้วพอมันบอกให้รีสตาสแล้วกลับเข้ามาแล้วเป็นเหมือนเดิมอีก

Comment

แบ่งตอนติดตั้ง windows ....ดีที่สุดในโลก....ช่างร้านนึงเคยบอกผมอย่างนี้ครับ

Comment

ไม่ว่าจะ raid หรือ hdd ตัวเดียว
              มันก็สามารถแบ่งได้ทั้งระหว่างติดตั้ง OS และหลังจากติดตั้งเสร็จแล้ว ได้ทั้งนั้นแหละครับ

ขั้นตอนมันไม่ได้แตกต่างกันเลย เพียงแต่ว่าคุณได้ทำอย่างถูกต้องตามขั้นตอนหรือเปล่า แค่นั้นเองงับ ....

Comment

ได้แล้วงับขอบคุณงับ

Comment

Working...
                X