Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดาวน์โหลดไฟล์ไม่ได้ เกิดอะไรขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดาวน์โหลดไฟล์ไม่ได้ เกิดอะไรขึ้นครับ

มักเป็นเฉพาะเว็บที่ไว้ฝากไฟล์อะครับ เวลาเราเข้าไปดาวน์โหลดอะไรก็ตาม
    ช่วงที่มันกำลังจะขึ้น pop-up ให้ดาวน์โหลด หน้าต่างนั้นๆ จะค้างไปเลยครับ ปิดก็ไม่ได้ ต้องไป End Task ใน Task Manager อย่างเดียว (Vista SP1) เพิ่งเป็นได้ซักระยะแล้วครับ เป็นเกือบทุกเว็บเลย เวลาจะดาวน์โหลดไฟล์อะไรลงมา หน้าต่างนั้นจะค้าง

แต่กับบาง host มันก็ไม่ค้างนะครับ

พอหลังจากปิดโปรแกรมได้แล้วเครื่องจะขึ้นฟ้องว่า Explorer Error อะครับ แต่การใช้งานทั่วไปไม่ผิดปกติอะไร มันเป็นเพราะ virus ตัวใด หรือ Windows มันเดี้ยงเองครับ

ทดสอบด้วยการใช้งานลักษณะเดียวกันจาก browser ตัวอื่นบ้างยังครับ ....

Comment

ทำตามท่านเดียร์เลยครับ

อ้อแล้ว Pop-up ที่ว่า เป็น Flash หรือป่าวครับ

ถ้าเป็น Flash ให้ลองลงพวก Flashplayer ใหม่ดูครับ เผื่อหาย

แต่ถ้าไม่ใช่ Flash ผมก็ไม่รู้แล้วอ่ะครับ -*-

ป.ล.ผมมั่ว

Comment

Originally posted by dears View Post
        ทดสอบด้วยการใช้งานลักษณะเดียวกันจาก browser ตัวอื่นบ้างยังครับ ....
        Firefox เหรอครับ
        ไม่ได้ใช้อะครับ
        เมื่อกี๊ลองโหลดดูกลับได้

เท่าที่สังเกต เว็บเดียวกัน (ส่วนมาก) พอโหลดจาก PC อีกตัวกลับได้ ไม่มีติดขัดเลยครับ งง

Comment

ลองเช็คดูแล้ว จะว่าติด pop-up blocker ก็ไม่ใช่ครับ
          คือเมื่อก่อนมันไม่เป็นอะครับ เพิ่งเป็นเอง

Comment

Working...
          X