Announcement

Collapse
No announcement yet.

QED Silver Anniversary มีใครใช้อยู่ไหม อยากทราบแนวเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• QED Silver Anniversary มีใครใช้อยู่ไหม อยากทราบแนวเสียง

QED Silver Anniversary
    http://www.piyanas.com/productdetail...ang=th&lang=th

กับ

QED Silver Special 25th Anniversary Edition
    http://www.lukjeabhifi.com/forum/index.php?topic=22.0

ทั้งสองรุ่นนี้มันเหมือนกันไหมครับ ราคามันเท่ากันเลย ชื่อรุ่นก็คล้ายกัน อยากทราบแนวเสียงว่าไปทางด้านไหน แล้วแตกต่างจาก VHD glod water มากไหม(ใช้อยู่) แอบสนใจสายรุ่นนี้อยู่นะครับ แล้วมีที่ไหนขายถูกกว่า 2 ที่นี้้ไหม

เฮีย aero ใช้ silver อยู่
    ผมใช้แค่ original เอง
    หุหุ

Comment

original แนวเสียงเป็นแบบไหนครับ

Comment

ผมใช้ตัว Biwire น่ะ เทียบกับ Monster ตัวเก่าเสียงใส โปร่งกว่าเดิมครับ ส่วนเสียงต่ำยังเหมือนเดิมครับ จบข่าว

Comment

original ผมเป็นสายลำโพงอันแรกที่ซื้อแล้วมีราคาอ่ะคับ
          ไม่มีอะไรมาเปรียบเทียบด้วย ใช้เป้น biwire เหมือนกันอ่ะครับ ไม่เคยลอง single เลยยิ่งเปรียบไม่ได้ใหญ่

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            ผมใช้ตัว Biwire น่ะ เทียบกับ Monster ตัวเก่าเสียงใส โปร่งกว่าเดิมครับ ส่วนเสียงต่ำยังเหมือนเดิมครับ จบข่าว
            Originally posted by vrthestar View Post
            original ผมเป็นสายลำโพงอันแรกที่ซื้อแล้วมีราคาอ่ะคับ
            ไม่มีอะไรมาเปรียบเทียบด้วย ใช้เป้น biwire เหมือนกันอ่ะครับ ไม่เคยลอง single เลยยิ่งเปรียบไม่ได้ใหญ่
            ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

Comment

ใสโปร่ง โฟกัสนิ่ง ตามแบบฉบับ สายเงิน

Comment

Originally posted by numz View Post
                ใสโปร่ง โฟกัสนิ่ง ตามแบบฉบับ สายเงิน
                ขอบคุณครับ กำลังชั่งใจจะลองดีไหม แต่เห็นหลายๆคนบอกว่าดี แต่ก็หลายบาทเลย คิดดูก่อน

Comment

ถามหน่อยอ่ะคับว่าเอาไปใช้กับอะไรคับ

Comment

ใช้ silver ani 3 เส้น อยู่กับ Z5500 เช่นกัน

เสียงใสแบบซอฟๆ สักหน่อย ไม่ใช่ใสแบบกัดหู เบสก็ธรรมดา

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                      ถามหน่อยอ่ะคับว่าเอาไปใช้กับอะไรคับ
                      Z5500 ครับมันจะเห็นผลไหม เดิม VDH gold water อยู่ จะต่างจากเดิมไหม

Originally posted by IIM View Post
                      ใช้ silver ani 3 เส้น อยู่กับ Z5500 เช่นกัน

เสียงใสแบบซอฟๆ สักหน่อย ไม่ใช่ใสแบบกัดหู เบสก็ธรรมดา
                      ก็คิดว่าจะเอามาใช้กับ Z5500 นี่แหละครับ ท่านซื้อจากไหนครับ เมตรล่ะเท่าไหร่

Comment

ซื้อมานานแล้ว ตามบอร์ดมือ 2 ในเวปเครื่องเสียง เหลือๆ เลยเอามาใช้กับ Z5500 ก็ไปกันได้ดี
                        เสียงมีเนื้อหนัง กว่าสายเดิมด้วย แต่ระวังตรงที่ว่าเงินมันจะหมองไวครับ ทางดีที่ได้มาแล้วไล้ตะกั่ว wbt หน่อยก็ดีครับ กันอ๊อกไซด์ แล้วก็ไม่ต้องใช้หัว pin ด้วย ใช้ตะกั่วไล้สาย ถ้าใหญ่ไปก็ตะไบแต่งๆ ให้มันเข้าได้ก็ใช้ได้แล้วครับ

ส่วนลำโพงหลัง ตอนนี้ใช้ monster xp navajo white อยู่ เอาไว้เล่นเกม เหอๆ

ถ้าใช้เครื่องเสียงกำลังว่าจะสอย kimber 8TC ตัวใหม่ หรือไม่ก็ Wyrewizard dreamcaster ตัวหลังนี้ถูกหน่อยเมตรนึงไม่ถึงพัน
                        Last edited by IIM; 11 Jul 2008, 13:43:09.

Comment

ซื้อ Nordost Valhalla เลยขอรับ ซื้อแล้วขอที่อยู่ด้วยนะครับ จะไปปล้น

จะว่าไป kimber 8TC เนี่ย ขอสียงคนเคยลอง หนอยได้มั้ยครับ กำลังชั่งใจ แต่เสียดายเส้นเก่า

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ ขอชั่งใจอีกนิด..

Comment

พี่ ๆ ครับ แล้วรุ่น QED SILVER ANNIVERSARY กับ QED BRONZE SPECIAL EDITION นี่ แนวเสียงเป็นยังไงบ้างครับ รู้สึกว่าราคาจะเท่า ๆ กันนะ
                              Last edited by Striker; 19 Jul 2008, 19:23:17.

Comment

Working...
                              X