Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพล่าสุดของ Rockman 9 สุดยอด!!! ลงเครื่อง Wii

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าลงคอม 4 core กับ 9800 GTX คงเอาไม่อยู่แน่ ๆ เกมส์ graphic เทพจริง ๆ เหอ ๆ

Comment

ถ้าไม่มีต้นแบบเกมดีๆ capcom จะสร้างเกมดีๆแบบ Dm4 ได้เหรอ เขาคงแฝงความหมายอะไรที่ลึกซึ้งมากกว่าที่จะให้ใครมาด่าเขาว่าออกเกมงี่เง่ามาในภาค 9 เพราะผมเครียมาทุกภาคแล้วความจริงก็อยากรู้เหมือนกันนะ ว่าเขาต้องการจะแฝงความหมายอะไรไว้ในร้อกแมน 9 โดยรวม ภาพลักษณ์ ของแบรนเนมร้อกแมน คงไม่พังเพราะคนเขียนเกม ซึ่งน้ำตาไหลไปพร้อมกับเกมภาพ 8 bit ซึ่งสร้างชื่อเสียงให้พวกเขา จนทำให้เขามีกำลังใจ และ กำลังเงิน สร้างเกมดีๆ ออกมาในปัจจุบัน จึงขอสร้างเกมนี้อีกครั้ง เพื่อเป็นที่ระลึก ถึงบุณคุณของเกม 8 Bit ที่ให้กับพวกเขาเหล่านั้น 5555555 จริงๆผมมั่วไปตามความคิดผมอะนะ ถ้าเป็นผม ผมคงรู้สึกแบบนี้ละมั้ง เพราะผมเป็นคนที่คิดค่อนข้างลึกซึ้งอะนะ ไม่ใช่ พอใครทำเกมไรไม่ดีไม่สวยก็ด่าเขาอย่างเดียว บางที เราต้องรำลึกถึงบุญคุณผู้ให้กำเหนิดเราบ้าง บริษัทเขาที่ใหญ่โตมาได้ มันเริ่มต้นมาจากตลับเกมแฟมิคอม ภาพกิ้กก้องที่พวกท่านเคยเล่นมาไม่ใช่เหรอครับพี่น้องครับ ........... เพราะฉนั้น ค่ายใหญ่ๆที่ลืมกำพืชของตัวเอง หักหลังได้แม่แต่ บริษัทของตัวเอง ยกที่ดินของบริษัทของตัวเองให้กับบริษัทเพื่อนบ้านนี่ต้องขับไล่มันออกไปใช่ไหมครับพี่น้องครับ...... เอ้กุชักมั่วเอาเหตุการณ์มาปนๆ คุกๆๆๆๆ

Comment

สุดตรีน!!!

Comment

โอ้ว
          นึกถึงสมัยเด็กๆเลย นั่งเล่น gameboy ทั้งวัน
          rockman เนี่ยแหละมันสุด ^^

Comment

โอว์เกมส์วัยเด็ก อิอิอิ

Comment

ภาพระดับเทพขนาดนี้ 9600GTผมคงเอาไม่อยู่แน่ๆ -*-

Comment

เกมนี้จะลง PC ไหมครับจะได้อัพเครื่องไว้รอ

Comment

ถ้าชาร์จไม่ได้ สไลด์ไม่เป็นนี่เซ็งสุดๆ

Comment

555+

Comment

ให้ตายเหอะ

Comment

ดี รอคแมนสุดยอดเกมส์มันต้องเล่นแบบนี้แหละ ได้อารมณ์สุด

อยากเล่นภาค1สุดยาก ชาจไม่ได้ สไลด์ไม่ได้

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                          อืม ภาคก่อน X ... พอจำความได้เคยเล่นแค่ 1 ถึง 7 เอง (Famicom) แล้วโดดมา X เลย

น่าจะได้แล้วนะครับ ภาค 7 มันได้แล้วอ่ะ

ปล.ก็น่าคิดนะครับ เมื่อก่อนก็ออกถึงแค่ 8 แล้วข้ามมา X เลย ไม่เคยได้ยินภาค 9 สงสัยคงดองเอาไว้แล้วกะเอามาขายทีหลัง ดักพวกชอบของคลาสสิก (หรือเราคิดไปเอง)
                          ผมว่าตั้งแต่ภาค 4 นะมันเป็นเส้นเลเซอร์ยาว ภาค5 เป็นลูกกลมๆใหญ่ๆหน่อยจากนั้นก็พัฒนาโดยมีรูปร่างคล้ายๆกันมาเลื่อย เสริมแต่ง effect ความสวยงาม ผมเล่นตั้งแต่เครื่อง FR อ่ะ

Comment

เค้าเรียกว่า classic ครับ อย่าตัดสินเกมเพียงแค่ภาพของมัน

Comment

- -' เอาละ ข่าวเร็วไปบอกดัก สาดดด

Comment

Working...
                              X