Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยใคร psu SilverStone ST50F 500W กับm/b ASROCK AliveNF6p บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยใคร psu SilverStone ST50F 500W กับm/b ASROCK AliveNF6p บ้างครับ

คือว่าก่อนหน้านี้ผมใช้ m/b asus m2n-mx-se ก็ใช้ได้ดีจ่ายไฟนิ่งดี แต่วันนี้ผมซื้อ m/b ASROCK AliveNF6p มาใหม่ต่อแล้วไม่ติด ลองเปลี่ยน psu ตัวเก่า ยี่ห้อ pstar ใส่แล้วใช้ได้
    ผมเลยสงสัยว่าเป็นเพราะอะไรครับ งงมากๆเลย

เคยแต่กับ PSU OCZ 500watt กับ ASROCK i45G S478

เปิดไม่ติด แต่พอใช้psuบ้านๆใช้งานได้จนปัจจุบัน

เป็นปริศนาจนทุกวันนี้

Comment

มันดีเกินไปครับ บอร์ดห่วยๆมันต้องคู้กับ PSU กากๆ ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        มันดีเกินไปครับ บอร์ดห่วยๆมันต้องคู้กับ PSU กากๆ ครับ อิอิ

Comment

อ้าวเวรกรรม ผมกำลังจะถอยมาใช้พอดีแล้วตกลงมันใช้ได้ป่าวครับ

Comment

ผมใช้ Silverstone 500w กับ Alive NF7G อยู่ก็ใช้ได้นะ

Comment

มีใครเคยเจอแบบผมอีกบ้างไหมคครับ

Comment

ไม่เคยเจอ - - ใช้อยู่

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ท่านก็พูดตรงไป

แต่ก็เห็นด้วย

Comment

อ่านหาความรุ้ครับ ^^

Comment

ผมใช้คู่กับ D-Tech ครับ

แต่อยู่ด้วยกันแค่วันเดียว มันทะเลาะกัน บอร์ดลาตายไปแระ
                      555

วันนี้จะเอาไปเคลมอยู่ครับ

Comment

ผมยังสงสัยอยู่เลยครับว่าทำไมถึงใช่ไม่ได้
                        ถ้าเป็น cpuกับm/b คนละรุ่นก็ว่าไปอย่าง
                        นี่ยังต้องมาเลือก psuกับ m/b อีก

Comment

เข้ามาหาคำตอบ อะไรว้าแบบนี้ซื้อของแพงๆแล้วยังต้องมาดูเรื่องเข้ากันได้-ไม่ได้อีกเหรอ ของดีมันต้องเข้ากับของ

แพง-ถูกได้หมดสิครับ

ผมว่าพวกที่ชอบทดสอบของออกใหม่น่าจะต้องรู้เรื่องพวกนี้นะ พวกmodน่ะ ใช้ของมามากมาย ช่วยตอบด้วยครับ

อยากรู้อีกคนๆๆๆๆ

Comment

ผมว่าเป็นอย่างที่คุณwikorn พูดไว้จิงๆๆคับ
                            ผมก็เคยเป็น TT750W กับ บอร์ดalive เปิดไม่ติดยังไงก็ไม่ติด พอไปเปิดที่ร้านTK เปิดติดเฉย
                            ผมกับช่างที่ร้านTKเลยสันนิทาดกันว่า W น่าจะเกินกว่าอุปกรณ์ที่ใช้งานอยู่คับ ผมเลยซื้อพัดลม
                            ติดเพิ่มในเคสไปอีก2ตัว พอเปิดปุปที่นี้ ที่เดี่ยวติดคับ
                            เลยเข้าใจว่า PSU อาจจะมีค่าจ่ายไฟWต่ำ ไว้ไม่เหมือนกัน ถ้าต่ำเกินเลยเปิดไม่ติดคับ
                            (อันนี้ลองจากที่เคยเจอนนะคับ จะใช้หรือเปล่า ช่างที่ร้านTKยังงงกันมาทุกวันนี้คับ)

Comment

อ่าของผม 6g เจอกับ Enermax460W ก็ไม่มีปัญหาน่ะครับ มันกากทั้งคู่ อิอิ

Comment

Working...
                              X