overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: รางปลั๊กไฟใช้ยี่ห้อไหนถึงไม่ช๊อตครับ Bit ทั้งวัน มันช๊อตบ่อยครับ

OverclockZone Member overclocker123's Avatar

Default รางปลั๊กไฟใช้ยี่ห้อไหนถึงไม่ช๊อตครับ Bit ทั้งวัน มันช๊อตบ่อยครับ

รางปลั๊กไฟใช้ยี่ห้อไหนถึงไม่ช๊อตครับ

ที่เป็นปลั๊กสามตาครับ ผมใช้ธรรมดาๆร้อนจนพังไปหลายตัวแล้ว

มียี่ห้อไหนทนๆมั่งครับ

OverclockZone Member

ผมใช้ TOSHINO มั้ง ที่พันทิพขายเยอะๆๆ อะ ที่สวิตปิดเปิดมันมีหลายๆสี

ใช้อยู่ 2 อัน ยังไม่พัง ทนดี

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

น่าเปลี่ยนด้วยครับ ของผมก็ช็อตบ่อย ฟังใกล้ ๆ มีเสียงช็อตถี่เลย

OverclockZone Member linglom's Avatar

ผมใช้ CSC Power ที่สายไฟสีเทาๆเส้นผ่าศูนย์กลางเกือบเซนอ่ะ
    ใช้มา 6 ปีแล้วสวิทปิดเปิดยังไม่พังเลย O_O"

OverclockZone Member takai's Avatar

ให้ใช้ Ups ก็ดีไม่งั้นเครื่องจะเสียด้วยนะครับ แค่รางเอาไม่อยู่หรอกครับ ถ้าไฟตกบ่อย ๆ

OverclockZone Member Relaxza's Avatar

LEONICS ครับ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

เลือกของมีราคาสูงหน่อยนึง จะได้มาตรฐาน เสียงเปิดได้ตลอด 24 ชั่วโมง

ของถูกแบบราคา 49 บาทอะไรแบบนี้ ถ้าลองถอดดูข้างในก็จะรู้เองว่าทำไมมันถึงร้อนจนไหม้

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ใครเคยซื้อรางไฟถูกๆบ้างครับ แบบแยกสวิตช์น่ะ

ผมเคยลองซื้อของ ELECTON มา แกะดูข้างในแล้วไม่อยากใช้เลย

แต่ก็ใช้ ซื้อมาตั้ง 300.- มี 6เต้า ใครซื้อของถูกแล้วดีมาแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member kt_shy's Avatar

ELECTON กับ Toshino ญาติกันครับแต่ติดคนละยี่ห้อ คุณภาพพอได้ถ้าปลั๊กเสียบแน่นไม่น่าช็อตนะ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เบรกเก้อ 20 เเอมล์ ครับไม่ซ็อตเเน่นอนเเล้วต่อปลั๊กไฟเเบบบ้านครับ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

เอาที่มี มาตราฐานอุตสาหกรรม(มอก.) + ฟิวส์ 10A 250V

ผ่านการทดสอบมาแล้วโดยเอากรรไกรจิ้ม และตุ๊ป (หมดฟิวส์ไป 2 อัน)

พอเปลี่ยนฟิวส์ใหม่อันที่ 3 รูที่เกิดประกายไฟก็ยังใช้ได้ แต่ดำนิดหน่อย (ทางที่ดีก็อย่าใช้รูเดิม)

ที่ทดสอบซื้อจาก Lotus ยี่ห้อ TAC ราคา 139 บาทมั้ง รางเดี่ยว 5 ช่อง

OverclockZone Member ICEA's Avatar

wonpro ครับ ที่ pantip มีขาย อยู่ชั้น 3 ติดกับร้านที่ขายบอร์ด tyan (ถ้าจำไม่ผิด)
    ตัวเก่าใช้มาเกือบ 10 ปีแล้ว รูเสียบยังปลั๊กยังแน่นเหมือนใหม่ เก่าแต่สีอย่างเดียว
    ตัวใหม่ที่ไปซืุ้อมา 650 บาท มีรูเสียบ 5 รู ลองใช้ดูแล้วจะรู้ถึงความคุ้มค่ากับเม็ดเงินที่ท่านจ่ายไป
    แพงกว่าของ Toshino ไม่เท่าไร
    Homepro ก็มีนะครับถ้าไม่อยากไป pantip แต่มีรุ่นให้เลือกน้อย

OverclockZone Member

ลองไปดู IT-CITY ซิ เห็นมียี่ห้อ Belkin ด้วย

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

อันก่อนใช้ของtoshino ใครๆบอกว่าไม่ดีกันเลยเปลี่ยนเป็นbelkin อันเก่าไม่ร้อนเลย แต่อันใหม่ร้อนนะ แต่ว่าตัวแปลง

รูของอันเก่านี่ switchตรงตัวแปลงที่ไว้เปิดปิดน่ะ เปิดสีแดงขึ้นไฟเดิน ปิดสีแดงดับไฟเดิน-*- งง ตั้งแตวันแรกเลย

Bookmarks

Bookmarks