Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง เข้าวิโด มาช้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง เข้าวิโด มาช้าครับ

คือบูตเสร็จแล้ว แล้วเข้ามาหน้าจอหลัก มันก็โหลดต่างๆน่าๆ เช่น ก็โชว์โปรแกรม NoD32 ไรทำนองนี้

แต่ของผมมันโหลดช้ามากกว่ามันจะโหลดเสร็จ ประมาณว่าNodโหลดหน้าจอเริ่มแรกของทั่นๆทัวไปรอแค่ 2-3 วิ ของผมอย่างต่ำ 6วิ

แล้วกว่าแถบเครื่องมือมุมล่างขวา จะออกครบอีก

แรมผม 3GB ครับ สเปคก็ BenQ s41

มีวิธีแก้มั้ยครับ หรือ มีวิธีเช็ตไม่ใช้มันมาอ่านโปรแกรมตอนเช้าวิโดหรือไหมครับ แบบไม่ต้องไปปรับที่ตัวโปรแกรม
    Last edited by VesPer-KiD; 10 Jul 2008, 02:15:41.

น่าจะเป็นวินโดว์โม +พวกธีมวิสต้า +sidebar หรือป่าวครับ ถ้าใช้มันก็โหลดนานหน่อย

ส่วนวิธีปิดโปรแกรมตอน startup ก็ไปที่ run ครับพิมพ์ msconfig แล้วก็ดูที่หัวข้อ startup แล้วปิดโปรแกรมที่ไม่่จำเป็นออกครับ

ถ้ารู้มากหน่อย ไปหัวข้อ services ปิดอันที่ไม่ใช้ปิดไปด้วยเลย ลองอ่าน ๆ ดูครับ แต่อย่ามั่วก็พอครับ 555+

Comment

วิโดXPธรรมดาครับ

Comment

หาปิด service เขียนถูกป่าวหว่า start up น่าจะช่วยใด้มั่งนะครับท่าน

Comment

service พอปิดอะไรได้บางครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=14786

Comment

Originally posted by StepPingZ View Post
              น่าจะเป็นวินโดว์โม +พวกธีมวิสต้า +sidebar หรือป่าวครับ ถ้าใช้มันก็โหลดนานหน่อย

ส่วนวิธีปิดโปรแกรมตอน startup ก็ไปที่ run ครับพิมพ์ msconfig แล้วก็ดูที่หัวข้อ startup แล้วปิดโปรแกรมที่ไม่่จำเป็นออกครับ

ถ้ารู้มากหน่อย ไปหัวข้อ services ปิดอันที่ไม่ใช้ปิดไปด้วยเลย ลองอ่าน ๆ ดูครับ แต่อย่ามั่วก็พอครับ 555+
              หัวข้อ services

พวก Remote ทั้งหลายปิดได้มั้ยครับ มันคืออะไรปิดแล้วเป็นอะไรหรือเปล่าครับ

Comment

อีกอย่าง http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=14786 มันคืออะไร

บูต วิโด หนึ่ง ขีด มานคือ?
                เอามาเพื่ออะไรครับ?
                แล้วปญหาที่ผมเปนคือเข้าวิโดมาแล้ว โหลดพวกฟิวเจอเริ่มแรกต่างๆนาน

มีแต่คอมเม้น

ได้กี่ขีดๆ
                เจ๋ง แจ่ม ขอบคุณ
                ไม่มีใครบอกเลยมานคืออาราย เง้อ

ขอบคุณครับสำหรับครับตอบ

Comment

คลิกปิด Startup พวกโปรแกรมออกบ้างซิครับ อย่าง วินแอม acdsee โปรแกรมอื่น ๆ ที่ไม่จำเป็นต้องเปิดไว้ตลอดออก

Comment

ไม่มีวิแอม อ่าครับ

Comment

service ที่ผมมักปิดคือ

automaticupdate
                      fast user switching
                      IMAPI
                      remote registry
                      secondary logon
                      seculity center

Comment

remote ปิดหมดเลยหรือเปล่าครับ
                        Last edited by VesPer-KiD; 12 Jul 2008, 15:40:28.

Comment

Working...
                        X