Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงไหมที่ใช้ Soundcard ไปนานๆ แล้วขั้วมันจะสกปรก ทำให้เสียงไม่ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงไหมที่ใช้ Soundcard ไปนานๆ แล้วขั้วมันจะสกปรก ทำให้เสียงไม่ดี

จริงไหมที่ใช้ Soundcard ไปนานๆ แล้วขั้วมันจะสกปรก ทำให้เสียงไม่ดี

ถ้าเราไม่ได้ แกะเข้าๆ ออก ผมว่า ไม่น่ามีปัญหานะ แต่ถ้าทำให้มันสะอาดได้ ก็ดี

Comment

ไม่เกี่ยวหรอกครับ แต่ถ้าฝุ่นมันเดยอะก็เอาออกมาทำความสะอาดมั่งก้ดีนะ ยิ่งถ้าคนที่ฝาเคสใสๆ แล้วข้างฝุ่นเยอะ - - ดูม่ายดีเลย

Comment

ขั่วมันอาจจะขึ้นสนิมๆ ทำให้การจ่ายไฟไม่ดีก็เป็นไปได้ครับ ขึ้นอยู่กะหูเราด้วยครับเทพไม่เทพ

Comment

ไม่รู้ดิครับ รู้สึก 2zs เสียงมันเพี้ยนๆ ไปอ่ะครับ ไม่รู้เป็นเพราะลำโพง หูฟัง หรือซาวการ์ด หรือคอมส์ เดี๋ยวไปซื้อCD มาเทสดีกว่า

Comment

ใช้ไปแล้วขั่วสกปรกอ่ะใ่แตเสียงไม่ดีนิ คงแยกแทบไม่ออก บางคนใช้จนทองที่หุ้ม แจ๊คลอกหมด ยังฟังม่ะออกเลย อิอิ

Comment

Originally posted by numz View Post
              ใช้ไปแล้วขั่วสกปรกอ่ะใ่แตเสียงไม่ดีนิ คงแยกแทบไม่ออก บางคนใช้จนทองที่หุ้ม แจ๊คลอกหมด ยังฟังม่ะออกเลย อิอิ
              แบบนี้เรียกฟังจนชินหรือเปล่า อิอิ

Comment

Originally posted by numz View Post
                เห็นบางคนเปลี่ยนสาย เรื่อยเรยยย ^^

เออ เปลี่ยนแรม นี่ช่วยให้เสียงดีขึ้นไหม น้อออ :P

Comment

เดี๋ยวว่าจะเอาขัดขั้วดู แล้วก็เอาลิ้นเลีย 555+ เหมือนแรมอ่ะ เพื่อมันแหล่ม ผมว่าบางทีอาจเกิดไฟฟ้าสถิตทำงานการทำงานของตัวการ์ดเกิดการผืดพลาดได้ครับ ตามความคิดผม เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกครับ ตอนนี้ขี้เกียจรื้อ

Comment

Working...
                  X