Announcement

Collapse
No announcement yet.

การตั้งให้มีขอบดำๆ เวลาเล่นเกมที่ไม่ wide screen ของ geforce ทำได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การตั้งให้มีขอบดำๆ เวลาเล่นเกมที่ไม่ wide screen ของ geforce ทำได้ไหมครับ

ผมเคยใช้การ์ดจอของ Ati มันสามารถตั้งได้ว่า
    เวลาเราเข้าเกมที่ไม่มี resolution ที่เปน wide จะให้มีขอบดำๆแทน แล้วภาพจะได้ไม่ยืด
    แต่พอเปลี่ยนมาใช้ geforce ผมหาที่ๆจะตั้งให้มันเป็นแบบนี้ไม่เจอเลยอะครับ
    ไม่ชอบเล่นเกมภาพยืดๆ รบกวนทีครับ

ไดร์เว่อร์ของมอนิเตอร์ มีให้ปรับหรือป่าวครับ

Comment

น่าจะปรับที่ตัวของจอ นะฮับ ผมใช้จอ TV-LCD เยยมะยู้น่า จะปรับที่จอ นะ

Comment

อ้ออ เพื่อนผมเคยเอามาให้ผมดูให้ ผมก็ทำไม่เป็นอะครับ
        พรุ่งนี้ผมก็จะไปซื้อ wide screen มาตัวนึง แต่ก็กลัวว่าภาพจะยืด เวลาเล่นเกม
        แต่ถ้ามีปรับที่จอก็คงไม่มีปัญหา ขอบคุณมากครับ

แต่ว่า Ati มันมี ให้ปรับจิงๆน๊า รักษาอัตราส่วนของภาพ มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

งั้นเราเอา ATI ดีกว่า

Comment

เลือก center output

Comment

ภาพข้างบนนี่ของ N/B ที่ใช้ GF หรือเปล่าครับ ผมใช้ GF7600GS Galaxy ไม่เห็นปรับได้

Comment

เป็นของ desktop จ้า

Comment

ถ้าใช้จอ 4:3 มันจะไม่มีให้ปรับสินะครับ ?

Comment

เอาไปดูซะ 7300GT

Comment

จอ analog ลองดูตรงนี้

Comment

เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                        X