Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ครับว่าจะจัดชุดน้ำ ระหว่าง หลายๆยี่ห้อมาประกอบกัน กับ พวกครบเซ็ตเช่นBig Water

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ครับว่าจะจัดชุดน้ำ ระหว่าง หลายๆยี่ห้อมาประกอบกัน กับ พวกครบเซ็ตเช่นBig Water

อยากรู้ครับว่าจะจัดชุดน้ำ ระหว่าง หลายๆยี่ห้อมาประกอบกัน กับ พวกครบเซ็ตเช่น TT Big Water
    มันต่างกันมากไหมครับ เช่น ที่แน่ๆเลย คือ 1.ราคาต่างกัน หลายๆยี่ห้อสั่งมาประกอบกัน ก็ 10000 ขึ้น TT Big Water ก็ 5000 กว่า
    2.....ความเย็นต่างกันมากไหม
    สุดท้ายครับ มันจะปลอดภัยมากน้อยกว่ากันไหมครับ (คือผมกลัวน้ำมันรั่วมากๆเลยครับ)

ถ้าจะเล่นเป็นเซ็ต ตัวไหนดีครับ เล็งๆไว้ 2 ตัว

ThermalTake Tribe VX กับ ThermalTake Big Water 780E
    Attached Files
    Last edited by jo5353; 10 Jul 2008, 17:35:11.

อยากได้ด้วย

Comment

ประกอบเองนี่แหล่มกว่าแน่นอนงับ
      สามารถเลือกคุณภาพและประสิทธิภาพของแต่ละชิ้นได้เอง....
      เรื่องรั่วไม่รั่ว มันขึ้นอยู่กับว่าคุณได้ติดตั้งมันดีแค่ไหน

Comment

ประกอบแยกเองเย็นกว่าครับ

ถ้าคนทำเนี๊ยบจริง มันจะรั่วได้ยังไงหล่ะครับ

ถ้าคิดจะเล่นน้ำ ลืมเรื่องรั่วเถอะครับ มันอยู่ที่ตัวเราเอง

อิอิ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

จัดมาประกอบรวมๆๆกันแจ่มกว่าครับผม

Comment

ประกอบเองครับ

Comment

ไม่ต้องกลัวครับผมรั่วมาหลายแบบ หลายรอบ
              ยังไม่เคยพังครับ ตอนติดตั้งใหม่ๆต้องหมั่นสังเกตนิดนึงว่ามันมีการรั่วซึมมั้ย
              ถ้าไม่มีก็ยาวครับ ที่เหลือก็เติมตรวจดูปั้มบ้างก็พอครับ

ซื้อเป็นชุดก็ต้องติดตั้งเองถ้าทำไม่ดีก็รั่วเหมือนกันครับ

ถ้ามีงบผมแนะนำครับ แยกดีกว่าเยอะครับ เพราะถ้าเลือกอุปกรณ์ดีๆครั้งเดียวจบเลยครับ
              เย็นแน่นอนครับ

ลองดูข้อมูลกระทู้นี้เป็นความรู้ก่อนการตัดสินใจครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=196165

Comment

น่าสนๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ
                  ตอนนี้ก็เหลือหาทุนครับ ตอนนี้ได้ครึ่งทางละ 555

Comment

ระหว่างที่หาทุนอยู่ ก็สามารถศึกษาหาความรู้ไปได้ครับ ใน ocz มีแหล่งความรู้และผู้มีประสบการณ์หลากหลายครับ ว่างๆ ก็ลองจัดชุดดูครับ แล้วมาถามผู้ที่เคยใช้ว่ามีความเห็นเป็นอย่างไร ยังไงลองจัดชุดซัก 2 แบบดูครับ แบบแรกจัดตามงบที่ตั้งไว้ อีกแบบนีงก็ชุดในฝัน แล้วก็มาสอบถามเพื่อนๆ ใน ocz ขอให้ระดมทุนได้เร็วๆ ครับ

Comment

อยากได้บ้างครับ

Comment

ตอนนี้ผมอยู่ในช่วงศึกษาอยู่ครับ
                        อยากได้สักชุดเหมือนกัน
                        แต่ต้องทำความเข้าใจและหาความรู้ก่อน
                        หวังว่าเร็วๆ นี้ผมจะได้เล่นน้ำเหมือนกับทุกๆ ท่านบ้าง..
                        สาธุ!!

Comment

Working...
                        X