overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: เครื่องไล่หนูด้วยไฟฟ้า ใช้ได้จริงปล่าว ครับ

OverclockZone Member tonpai753's Avatar

Default เครื่องไล่หนูด้วยไฟฟ้า ใช้ได้จริงปล่าว ครับ

คือที่บ้านผมหนูมันวิ่งเล่นกันบนฝ้า ทุกคืนเลยครับ จะใช้ยาก็กลัวมันตายแล้วเหม็น ก็เลยอยากถามว่า เครื่องที่ไล่หนูด้วยระบบไฟฟ้าด้วยคลื่นความถี่สามารถใช้ได้จริงหรือไม่ครับ ท่านใด้เคยใช้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

ที่บ้านเคยใช้ครับเสียบไว้ ยังเห็นวิ่งกันทุกคืนไม่รุ้มันน้อยลงรึเปล่า อะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็น

OverclockZone Member

ไม่ค่อยคับ เครื่องพวกนี้มันกระจอก มันคือเครื่องที่ปล่อยสัญญาณเสียงความถี่สูงที่คนไม่ได้ยินออกมาอ่ะคับ ทำให้หนู หรือสัตวประหลาดมันรำคาญละก็ย้ายหนีคับ แต่ผมเสียบไปซักพัก ผมกลับได้ยินเสียงนั้นด้วย ม่ายรุเครื่องมันกระจอก หรือว่าผมเปน สัตวประหลาดก็ม่ายรุ

OverclockZone Member tonpai753's Avatar

Quote Originally Posted by TheW07 View Post
    ไม่ค่อยคับ เครื่องพวกนี้มันกระจอก มันคือเครื่องที่ปล่อยสัญญาณเสียงความถี่สูงที่คนไม่ได้ยินออกมาอ่ะคับ ทำให้หนู หรือสัตวประหลาดมันรำคาญละก็ย้ายหนีคับ แต่ผมเสียบไปซักพัก ผมกลับได้ยินเสียงนั้นด้วย ม่ายรุเครื่องมันกระจอก หรือว่าผมเปน สัตวประหลาดก็ม่ายรุ
    เริ่มแปลงร่าง แล้วครับ อิอิ

เหอะๆ วิธีที่ดี เลี้ยงเเมวดูสิครับ ของผมหายเกลี้ยงทั้งหนู ทั้งจิ้งจก -*-

Quote Originally Posted by dekprik View Post
    เหอะๆ วิธีที่ดี เลี้ยงเเมวดูสิครับ ของผมหายเกลี้ยงทั้งหนู ทั้งจิ้งจก -*-
    แมวผมเลี้ยงไม่ได้อะ ครับ เพระาที่บ้านมี สุนัขอยู่ 4 ตัวอะ

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

- -หนูหายอะดีแต่จิ้งจกหายระวังยุง/แมลงเต็มบ้านนะเออ
    ดูบ้านผมเลี้ยงแมงุมุมไว้ไม่ทำไรมันสักพักยุงหายหมดเลยต่อมามดหายหมดพอลองหาดูไปเจอหลังประตูมีแต่ซากมดเป็น 100ๆตัวพร้อมแมงมุมฝูงใหญ่ออกลูกมาเพียบ - -''

OverclockZone Member toptap's Avatar
    แถวเวทีมวยรังสิต

แม่ซื้อมาใช้แบบว่าเหมือนๆกับเกือบของทุกกะทู้ที่ตอบมาเลย

OverclockZone Member sas013's Avatar

แรกๆดีครับ
    หลังๆ หนูเดินออกมาให้เห็นซะงั้น สงสัยมันจะชิน

OverclockZone Member suriyon77's Avatar

มีสองอย่างน่ะครับ ไม่ค่อยได้ผลสักเท่าไหร่ แบบแรกจะถูกไม่กีร้อยบาทใช้คลื่นเสียงอัลตราโซนิค คนจะได้ยินเสียงนี้ถ้าเอามาจ่อใกล้ ๆ หู พอหนูมันชินกับเสียงความถึ่ต่ำ ก็ไม่ได้ผลแล้วครับ ส่วนแบบที่สองนี้อย่างแพงเลย พันกว่าถึงเกือบสามพัน บ้านผมใช้ตัวสองพันกว่าบาท ยี่ห้อ pest Eraser มันต้องไปเสียบกับตู้ไฟ หรือชุมสายที่สายไฟรวมกันอยู่เยอะ ๆ ถึงจะได้ผล ถ้าบ้านไหนไม่มีตู้ไฟแล้วเสียบกับ plug ไฟธรรมดา คลื่นแม่เหล็กไฟ้าจะน้อย มันก็ไม่ได้ผล พอดีบ้านผมทำบอร์ดตู้ไฟมาใหญ่เลยเสียบแล้วค่อนข้างได้ผลอยู่ ระยะแรกหนูมันจะวิ่งพล่านเลย พอสักเดือนจะไม่เห็นหนู่ล่ะ พอเว้นไปสัก2-3เดือน มันก็มีหนูครอบครัวใหม่เข้ามาอีก แล้วก็หายไปอีก เป็นอย่างงี่อะครับ ไม่ใช้ว่าเสียบแล้วจะไม่เห็นหนูเลย ยังเห็นอยู่น่ะครับ แต่มันอยู่ไม่ได้เท่านั้น ชอบแบบไหนก็ลองใช้ดูน่ะครับ

OverclockZone Member Gep's Avatar

Quote Originally Posted by LigerZero View Post
    - -หนูหายอะดีแต่จิ้งจกหายระวังยุง/แมลงเต็มบ้านนะเออ
    ดูบ้านผมเลี้ยงแมงุมุมไว้ไม่ทำไรมันสักพักยุงหายหมดเลยต่อมามดหายหมดพอลองหาดูไปเจอหลังประตูมีแต่ซากมดเป็น 100ๆตัวพร้อมแมงมุมฝูงใหญ่ออกลูกมาเพียบ - -''
    สยองกว่ามด กะ ยุงอีกครับแบบนี้

OverclockZone Member tanachai's Avatar

Quote Originally Posted by TheW07 View Post
    แปรงร่างแล้วให้ผมดูด้วยน่ะว่าแกรงแค่ไหน
    Quote Originally Posted by LigerZero View Post
    ไม่กัวเป็น สไปเดอแมนหรอครับ

OverclockZone Member singha's Avatar

ผมก็มีวิ่งบนฝ้าอะครับ ไม่รู้จะทำยังไง ดูท่าจะตัวใหญ่ด้วย ฟังจากเสียง และมันก้แผร่พันเร็วด้วย ผมเคยดักใส่กรงได้

ตัวนึง ตัวไม่ไหญ่ แต่มันออกลูกได้ ผมว่าจะเอาผ้าซัก 2 ผืน เอาไปคุกกับตัวแล้ว หรือ ฉี่แมว แล้ว เอาไปวางบนฝ้า

ซะหน่อย

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

Quote Originally Posted by dekprik View Post
    บ้านผม ตอนนี้แมว 5 ตัวแล้วงับ (มันมาคลอดลูกทิ้งไว้ แล้วหนีเลย ต้องเลี้ยง ==") หนู จิ้งจก แมงสาบ ยังมีอยู่เลยงับ ==a แถมตอนนี้ ดึกๆ มีเสียงเพิ่มมาอีกเสียง คือ แมวไล่กัดกัน กะ แมวข้างบ้านอีกต่างหาก

OverclockZone Member bismarck's Avatar

ผมว่าไม่ค่อยได้ผลนะ เห็นมันยังวิ่งกันสนุกเลย

OverclockZone Member madcat's Avatar

Quote Originally Posted by Teardrop View Post
    บ้านผม ตอนนี้แมว 5 ตัวแล้วงับ (มันมาคลอดลูกทิ้งไว้ แล้วหนีเลย ต้องเลี้ยง ==") หนู จิ้งจก แมงสาบ ยังมีอยู่เลยงับ ==a แถมตอนนี้ ดึกๆ มีเสียงเพิ่มมาอีกเสียง คือ แมวไล่กัดกัน กะ แมวข้างบ้านอีกต่างหาก
    ...กร๊ากก! หัวอกเดียวกันเลย บ้านผมมีแม่แมวมาทิ้งออกลูกทิ้งไว้ 3ตัว ไม่นานหลังจากนั้นพอลูกๆมันโตหน่อย วันหนึ่งแม่แมวมันก็เดินออกบ้านไปแล้วก็ไม่กลับมาอีกเลย(เอาลูกมาทิ้งไว้ให้ชั้นเลี้ยงอีก แน่ะ!)

OverclockZone Member sam_9's Avatar

แมวผมกลางวันอยู่บ้าน กลางคืนไปรับงานบ้านอื่นเฉยเลยครับ

OverclockZone Member lampofgod's Avatar

ผมเริ่มเชื่อ อุดม แต้พานิช ล่ะ ซื้อมาตั้งแพง เดือนแรกก็ดี เดือนต่อไปวิ่งเต็มบ้านเลย สงสัยอะไรว่ะ มันเหมื่อนมึน ๆ กง โกง เดินเต็มบ้านเหมื่อนเดิม เปิดเครื่องไว้แมลงสาบเกอะข้าง ๆ เหมื่อนพยายามไล่ พยายามมา สัตว์พวกนี้ชลาดน่ะ มีมากกว่าประชากรในโลกอ่ะ อย่าพื้นที่ที่คนยืนได้ 1 คน หนูก็ได้เป็นร้อย แก้ไม่ตกจริง

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ผมไม่กลัวหนู ผมชอบเลี้ยงหนู คริๆๆๆๆ

OverclockZone Member wizardsoul's Avatar

Quote Originally Posted by tonpai753 View Post
    แมวผมเลี้ยงไม่ได้อะ ครับ เพระาที่บ้านมี สุนัขอยู่ 4 ตัวอะ
    มันไม่ตีกันหรอกครับ บ้านผมหมา 3ตัว แมวอีกโหลมันยังไม่เคยกัดกันเลย แถมหนู แมลงสาป หายหมด

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks