Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไคลาก Q6600 ใน P5KC บ้าง....ตื๊ดๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไคลาก Q6600 ใน P5KC บ้าง....ตื๊ดๆๆ

ผมลากได้แค่ 3.2 เองคับไป3.6 มะไหว ลองเพิ่มไฟไป 1.6 ก็ยังมะไหว พอเพิ่มเกิน 1.6 มันเป็นตัวอักษรสีแดง ไม่รู้ว่าคืออะไรอะคับ ท่านเคยลากถึงไหนกานหรอคับ ช่วยชี้แนะข้าน้อยด้วย
    แรม 2 G/800....HDD 250 G....XFX9600GT...case GVIEW 450 w.......

2. OC ไป 3.2 อุณภูมิ 53 องศาถือว่าเปงไงบ้างคับ

3. อยากรู้วิธีการOC แรม ขอความรู้หน่อยงับ ขอบคุณล่วงหน้าท่านที่ใจดีตอบคับ อิอิ
    Last edited by aun002; 10 Jul 2008, 21:47:06.

ไฟ 3 เฟส ลากกับ 4 หัว ระวังไว้นะครับ

ระวังจะเป็นแบบผม อิอิ

Comment

เปงไงหรอคับ ขอรายละเอียดด้วยคับ ได้โปรด

Comment

บอร์ดไหม้ครับ
        อัดไปที่ 400*9 ไฟ 1.6 รันออโทสได้ 15 นาที ไหม้เลย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          บอร์ดไหม้ครับ
          อัดไปที่ 400*9 ไฟ 1.6 รันออโทสได้ 15 นาที ไหม้เลย
          ถามอิกนิดคับ 555+ ประมาน 3.2โอเคมะคับ

Comment

อุณหภูมิ 53 ถ้าตอน IDle ร้อนไปครับ
            ถ้า Fullode ก็ ok นะ
            แต่ 3.2 ไฟไม่น่าถึง 1.6 นะครับ หมายถึงดูใน CPUZ นะครับ
            แต่ก็ไม่แน่ ผมเคยลองมาหลายตัว Q6600 กินไฟต่างกัน
            ยิ่งลอตใหม่ๆ ยิ่งไปยากครับ

Comment

ของผม ลากได้ที่ 3.6 คับ400*9 ตั้ง Auto ใช้ sink เทพครั้บ คิิคิ

Comment

http://www.itharem.com/modules.php?n...owpage&pid=460
                วิธีลากกกกกกกกกกกกก
                Last edited by tripp; 16 Jul 2008, 16:17:02.

Comment

3.2 กับ 3.6 ในเรื่องความเร็วรู้สึกจะไม่ค่อยต่างกันมากเท่าไหร่ แต่ไฟเนี่ยเพิ่มไปหลาย watt เลยครับท่าน

Comment

3.6ผมเคยลากไปได้เทสผ่านหมดครับ แต่ใช้งานหนักๆนานๆมันจะวูบ ผมเลยลดเหลือ3.55 ไฟผมอัดไป1.7สุดบอร์ด ตัวแดงก็ช่างมันครับ

Comment

ไม่ได้ครับ

P5K-E หรือ ตัวที่มีไฟ 6-8 เฟส เท่านั้น ที่จะพา Q6600 ไปที่ไฟ ระดับ 1.45v ++ ได้ครับ

ส่วนตัว สีแดงนั้น ผมไม่สนครับ ตราบใด ที่ temp. ยังอยู่ในระดับ ที่สามารถ ควบคุมได้ ก็ไม่มีปัญหาครับ
                      หลัง 1.6v เป็นต้นไป บอร์ดจะฟ้องว่า CPU OverVoltage หมายถึง จ่ายไฟ CPU ในระดับค่อนข้างอันตรายแล้วครับ แต่ว่า ก็เหมือนอย่างที่พูดไป ... ถ้า temp. ยังคุมได้ ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ

ของผมใช้ ซิงค์ U120EX ไฟกดไป 1.7v แล้ว (ดร๊อปเหลือ 1.67v) Temp. ยังคุม อยู่ ก็นั่ง Bench สบายๆ ครับ ที่ความเร็ว 3960MHz
                      ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เอาสเถียร ขนาด เบริน FullLoad ครับ ขอแค่พอ Bench ทุกตัวผ่านก็เป็นพอครับ
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ขอบคุณคับ เดยวหาซิ้งไหม่+PSUไหม่ก็น่าโออยู่งับ ตอนนี้ลากไป3.2ไฟ 1.4 อยู่คับ IDLE 47-52 FUll59-63

ร้อนมากไปป่าวครับ

Comment

ผมก็มัวดูแต่ความร้อน CPU กิ๊กกะบ๊วยผม อัดไฟ 1.4 E2180 333*9 MAX ที่ 60c run test ผ่านหมด
                          ดีใจมาก ใช้มาอีก 5 วัน บอร์ดไหม้ครับผม มันออกแบบมาให้ประหยัดพลังงาน ผมก็เข่นมันซะ เรียบร้อย T-T

Comment

ผมcpu2.4@3.2 ใช้มา 2 อาทิตแล้วครับ ยังจ๊วดอยู่ full 62 C ยังไม่เจอปัญหาไรคับ

Comment

ผมได้ 3.3 น่ะครับตุวนี้ บอร์ด satriker 2
                              ติด ที่ ชิบ nb /sb 70 องศา กว่า

Comment

Working...
                              X