ผมใช้ Windows Vista SP1 ครับ Sound X-Fi Fatal1ty ผมใช้มาเดือนเดียวก็เกิดปัญหาหนักชวนปวดหัวเป็นอย่างมาก อาการของมันก็คือ ผ่านมาเดือนนึงผมเปิดเครื่องมาตามปกติ แต่สิ่งที่ไม่ปกติคือ Computer ของผมมันบอกว่า Sound Card ของผมมันไม่ได้ลง Drivers อ่าวก็เมื่อวานตูยังฟังเพลงดูหนังนั้นมัน Sound การ์ดอะไร-่ะ ผมก็ทำตามมันครับ ลง Drivers ไปครั้งแรกเสียงก็ยังไม่มายังถามหา Drivers เหมือนเดิม ผมก็ลงเป็นครั้งที่ 2 คราวนี้ฟังได้และ ผ่านมา 2 วัน อาการกลับมาเป็นอย่างเดิมอีกคราวนี้ลองลง Drivers เหมือนครั้งแรกผลปรากฏว่า Computer ของผมยังถามหา Drivers ลงไป 4 รอบครับไม่ติด ง่วงนอนมากก็เลยนอน ผ่านไป 1 วันเปิด Computer มาปุ๊บ เสียงมาครับ งง
มันเกิดจากอะไรครับตอนนี้ฟังเพลงได้ครับไม่รู้ว่าวันพรุ่งนี้มันจะเป็นอีกไหม กลุ้ม GURU ช่วยตอบด้วยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ปล.1.ก่อนเกิดปัญหาและหลังเกิดปัญหาผม Update Drivers เป็น Ver. ล่าสุดแล้วครับ
2.ผมลองเปลี่ยน Slot แล้วก็ทำความสะอาด Sound Card แล้วด้วย
3.คอมผมใช้มา 3 ปีแล้วครับแต่ Sound Card ตัวนี้เพิ่งซื้อครับ