Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cel-D 2.66 อยากลากไกลๆแต่ใช้ของเดิมๆ..ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cel-D 2.66 อยากลากไกลๆแต่ใช้ของเดิมๆ..ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ที่เห็นไหนภาพนี่เปนการลองOCครั้งแรกในชีวิต วิธีก้อก๊อบจากในนี้ไปใช้แหละครับ
    เดิมมัน2.66 ผมลองปรับ bus ไปที่ 170 มันเลยขึ้นได้เปน 3.40
    แต่อุณหภูมิก้อขึ้นเปน 40-43องศา **ไม่ค่อยกล้าทำเท่าไหร่ กลัวเรื่องความร้อนมากเลย
    คือผมใช้ M/B Asrock 775Twins-HDTV เลยอยากทราบว่าถ้าใช้ของเดิมๆคือไม่เปลี่ยนอะไร
    (งบไม่มี)จะสามารถลากไกลสุดได้เท่าไหร่หรอครับ แล้วถ้าทำได้ต้องปรับยังไงบ้างครับ

ไส่เต็มที่ได้เลยเรื่องร้อยไม่ต้องกลัว intel อึดครับ 65 ยังเฉยๆเลยครับ

Comment

ลองลากขึ้นไปเรื่อยๆครับ
      ของผม celly 2.4 D ลากไปได้ถึง 3.8Ghz เลยครับ

edit: ถ้าเย็นๆก็ลากไปได้ถึง 4.1 Ghz ครับ
      แต่ไม่นิ่ง เพราะใช้ sink เก่าแล้วครับ
      Last edited by mcunn; 29 Dec 2006, 11:22:26. Reason: เพิ่มเติม

Comment

งั้นเรื่องการ OC นี่ก้อไม่เกี่ยวกับ M/B ที่ใช้ใช่มั้ยครับ
        หมายถึงว่าจะใช้บอร์ดไรก้อได้แต่ถ้าใช้ซีพียูตัวนี้ก้ออาจลากได้ไกลแบบrepข้างบนว่าใช่มั้ยครับ
        ผมเข้าใจแบบนี้ถูกป่าว?

Comment

การ OC เกี่ยวกับบอร์ดแน่นอนครับ โดยต้องสัมพันธ์กับแรม และ CPU ด้วยครับ ทั้ง 3 อย่างต้องลงตัว มันถึงจะไปได้ไกลๆ อีกอย่างคือชุดระบายความร้อนก็สำคัญนะครับ

Comment

Originally posted by mcunn View Post
            ลองลากขึ้นไปเรื่อยๆครับ
            ของผม celly 2.4 D ลากไปได้ถึง 3.8Ghz เลยครับ

edit: ถ้าเย็นๆก็ลากไปได้ถึง 4.1 Ghz ครับ
            แต่ไม่นิ่ง เพราะใช้ sink เก่าแล้วครับ

โม้เปล่าครับ -*-

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...highlight=2.53

เอานี่ไปเป็นแนวทาง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ไส่เต็มที่ได้เลยเรื่องร้อยไม่ต้องกลัว intel อึดครับ 65 ยังเฉยๆเลยครับ
                ของผมล่อไปซะ 67-70

Comment

น่าสนแฮะ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                    การ OC เกี่ยวกับบอร์ดแน่นอนครับ โดยต้องสัมพันธ์กับแรม และ CPU ด้วยครับ ทั้ง 3 อย่างต้องลงตัว มันถึงจะไปได้ไกลๆ อีกอย่างคือชุดระบายความร้อนก็สำคัญนะครับ
                    อันนี้เลยครัย

Comment

อันนี้ดีกว่าไหมครับ สถิติที่ยังไม่ไมีใครลบ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=96333
                      Attached Files

Comment

อัดไปโลด ไม่ต้องกลัว intel เขาอึด
                        ของผม60ยังวิ่งเนียน

Comment

Working...
                        X