Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากย้ายค่ายมา amd ดู spec ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากย้ายค่ายมา amd ดู spec ให้หน่อยครับ

อยากย้ายค่ายครับ ดู spec ให้หนอ่ยนะครับ

m/b GIGAByte GA-K8NS-Ultra-939
    cpu ATHLON64 3200+
    vga GF 6800gs(มีอยู่แล้ว)
    ram 1GB+512+256(2อันหลัง ของเก่า)
    hdd 80gb+40gb(ของเก่า)
    psu 550w(ของเก่า)

ที่กะจะซื้อใหม่ก็มี cpu บอร์ด กับ แรม 1gb

ไม่รู้ว่าจะใช้ได้อีกนานไหม แล้วมันจะแรงไหมครับ

ส่วนใหญ่เล่นเกมครับ ทำงานด้วย

งงคำถาม ครับ สเปคที่บอกนี้ ยังไม่ได้ซื้อ หรือมีอยู่แต่จะเปลี่ยน

Comment

จากเดิม 478 จะเปลี่ยนมาใช้ 939 ครับ

cpu และ m/b จะเปลี่ยนมาใช้ ตัวที่บอกด้านบน นอกนั้นใช้ของเก่าครับ

ที่จะซื้อเพิ่มก็มีแรม กับ hdd 1 ลูกครับ

Comment

ram มันเป็น dual นะครับ ใส่ก็ต้องใส่เป็นคู่ๆ 512+512 1GB+1GB

Comment

ดันหน่อย ๆ

Comment

ลองเปลี่ยนบอร์ดเป็น ASUS - ASROCK ดูครับ

Comment

939 นี้เค้าเลิกผลิตแล้วนะครับ มันจะเคลมยาก ลองมาดู AM2 ดีกว่าไหมครับ

Comment

Working...
              X